தேர்தல்!

-எம் . ஜெயராமசர்மா – மெல்பேண், அவுஸ்திரேலியா

பாலாறும் தேனாறும்
பாய்ந்தோடும் ஊரெல்லாம்
பலருக்கும் இலவசங்கள்
பக்குவமாய் கிடைத்துவிடும்
வேலையற்ற அனைவருக்கும்
விரைவில் வேலைகொடுத்திடுவோம்
வாக்களித்துத் தேர்தலிலே
வாகைசூட வைத்திடுங்கள்!

ஆட்சிதனில் அமர்ந்தவுடன்
அனைவரையும் அணைத்திடுவோம்
அக்கிரமங்கள் அனைத்தையுமே
அடியோடு அழித்திடுவோம்
போக்குக்காட்டிப் பொய்யுரைக்கும்
பொறுப்பற்ற தலைமைகளைத்
தேர்தல்தனில் வென்றபின்னர்
திசைதெறிக்க ஓடவைப்போம்!

காவல்துறை நீதித்துறை
கசடனைத்தும் களைந்தெறிவோம்
கற்பழிப்பு வழிப்பறிக்கு
காட்டமாட்டோம் கருணையினை
போதைவகைப் பாவனையைப்
பொங்கிநின்று பொசுக்கிடுவோம்
காதலுடன் வாக்களித்துத்
தேர்தல்வெல்லச் செய்திடுங்கள்!

இப்படிப் பலவற்றை
ஏறும்மேடை பலவற்றில்
செப்பமாய் உரைத்தபடி
சிறப்பாக வணங்கிநிற்பார்
வாக்குப்பெற்று தேர்தல்வென்று
வசதியுடன் வந்தபின்னர்
வாக்களித்த மக்களெலாம்
மண்டியிட்டு வணங்கிநிற்பார்!

 

 

Share

About the Author

ஜெயராமசர்மா

has written 296 stories on this site.

பேராதனை பல்கலைகழக தமிழ் சிறப்புப் பட்டதாரி.அத்தோடு, கல்வியியல் துறையில் டிப்ளோமா, சமூகவியல் துறையில் டிப்ளோமா,கற்பித்தல் நுணுக்கத்தில் முதுகலை தத்துவமானி பட்டங்களையும் பெற்றவர்.கல்வித்திணைக்களத்தில் உதவிக் கல்விப் பணிப்பாளராகவும்,வட இலங்கை புனித பிரான்சிஸ் சேவியர் செமினறியில் பகுதி நேர‌ தமிழ், இந்துகலாசார விரிவுரையாளராகவும், யாழ்/ பேராதனை பல்கலைக்கழகங்களின் வெளிவாரி பட்டப்படிப்புப்பிரிவில் தமிழ் விரிவுரையாளராகவும்,இலங்கை ஒலிபரப்புக்கூட்டுத்தாபனத்தில் அறிவிப்பாளராகவும், நாடகத்தயாரிப்பாளராகவும் கடமையாற்றியுள்ளார். மாற்றம்,உதயன்,ஈழ நாடு, சிந்தாமணி, உதயசூரியன் இந்துசாதனம், மெல்லினம், உதயம்,பத்திரிகைகளில்.. கவிதை, கட்டுரை,சிறுகதை,விமர்சனம், ஆகியவற்றை எழுதியுள்ளார்.10க்கு மேற்பட்ட நூல்களையும்,100 ஓரங்க நாடகங்களையும்,10க்கு மேற்பட்ட வில்லுப்பாட்டுக்களையும்,20க்கு மேற்பட்ட நாட்டிய நாடகங்களையும், எழுதியுள்ளதோடு.. "முதற்படி" என்னும் குறுந்திரைப்படத்துக்கு கதை வசனம் எழுதி நடித்து 2007ல் அவுஸ்த்திரேலியாவில் மெல்பேண் நகரில் வெளியீடும் செய்யப்பட்டது.ஈழத்தில் பல ஸ்தலங்க‌ளுக்கு ஊஞ்ஞல் பாடியுள்ளதோடு.. அண்மையில் மேற்கு அவுஸ்த்திரேலியா பேர்த் மாநகரில் கோவில்கொண்டிருக்கும் பாலமுருகப்பெருமான் மீதும் ஊஞ்ஞல் பாடியுள்ளார்.2008ல் மதுரைமாநகரில் நடைபெற்ற அகில உலக சைவ‌ சித்தாந்த மாநாட்டில் புராணப்பகுதிக்கு தலைவராகவும், ஆய்வுக் கட்டுரையாள‌ராகவும் விளங்கியுள்ளார்.அண்மையில் ஐரோப்பிய நாடுகளுக்கு சுற்றுப்பயணம் சென்று அங்கெல்லாம்.. தமிழ்,கலாசாரம், இந்துசமயம்,சம்பந்தமாக விரிவுரைகள் ஆற்றியுள்ளார்.லண்டனில் ஜி.ரி.வி. நிலையத்தார் சமயம்,தமிழர்பண்பாடுசம்பந்தமாக இரண்டு தினங்கள் பேட்டி கண்டு நேரடியாக ஒளிபரப்புச்செய்தனர். தற்போது மெல்பேண் தமிழ்ச்சங்கத்தின் ஆலோசகராகவும்,விக்டோரியா இந்து கல்விமையத்தின் ஆலோசகராகவும், தமிழ் அவுஸ்த்திரேலியன் சஞ்சிகையின் இணை ஆசிரியராகவும் விளங்குகிறார். பூர்வீகம் தமிழ்நாடு தாராபுரம். வளர்ந்தது, படித்தது, வேலை பார்த்தது, யாவுமே இலங்கையில்..தற்போது குடியுரிமை பெற்றிருப்பது அவுஸ்த்திரேலியாவில்.

Write a Comment [மறுமொழி இடவும்]


× 9 = sixty three


Copyright © 2015 Vallamai Media Services . All rights reserved.
வல்லமை மின்னிதழில் வெளியாகும் ஆக்கங்கள், ஆக்கியவரின் தனிப்பட்ட கருத்துகளே; வல்லமையின் கருத்துகளாகக் கொள்ள வேண்டாம்.