வாழ்வுக்கு வழிவகுக்கும்!

-எம் . ஜெயராமசர்மா – மெல்பேண், அவுஸ்திரேலியா

காசமெனும் நோய்தானும்
கதிகலங்க வைத்ததுவே
கவலையுடன் பலபேரும்
காசமதில் உழன்றனரே
மேதினியில் வியாதிபல
வந்துகொண்டே இருக்கிறது
விருப்புடனே வியாதிதனை
வரவேற்பார் யாருமுண்டோ!

என்றாலும் சிலபேர்கள்
இதைமனதில் கொள்ளாமல்
எவர்கருத்தும் கேட்காமல்
இறுமாந்தே நடக்கின்றார்
ஆரம்பம் நடக்குமுள்ளே
அவர்க்கு அதுதெரியாது
ஆபத்து மெள்ளவந்து
அங்கேயே அமர்ந்துவிடும்!

ஆபத்தாய் வந்ததுவே
அகிலமதை உலுக்கிநிற்கும்
ஆலகால விஷமான
புற்றுநோயின் வருகையதே
தப்பிதமாய் நடந்திடுவார்
புற்றுநோயைக் கண்டவுடன்
முப்பொழுதும் கவலையிலே
மூழ்கிடுவார் வாழ்வினிலே!

புற்றுநோய் வருவதற்குப்
பொதுவான காரணங்கள்
செப்பமாய்ச் சொன்னாலும்
சிலவுமிப்போ சேர்ந்துளது
மொத்தமாய் பெருகிவரும்
விஞ்ஞானக் கருவிகளும்
புற்றுநோய் பெற்றுத்தர
சற்றேனும் தவறவில்லை!

புகைப்பழக்கம் குடிப்பழக்கம்
புற்றுநோயை வரவழைக்கும்
என்றெங்கும் பரப்புரைகள்
ஏராளம் நடக்கிறது
வருகின்ற சினிமாக்கள்
புகைகுடியைக் காட்டிநின்றால்
வளர்ந்துவரும் தலைமுறைகள்
புற்றுநோய்க்கு என்னசொல்லும்!

ஊடகங்கள் அத்தனையும்
உழைப்பதற்கு இருந்தாலும்
கேடுதரும் விஷயங்களைக்
கிழித்தெறிந்து விடவேண்டும்
குடிபற்றி புகைபற்றி
விளம்பரங்கள் போடுவதை
அடியோடு அகற்றிவிட
அவையாவும் வரவேண்டும்!

புற்றுநோய் என்றதுமே
புலனெல்லாம் ஒடுங்குகிறது
உற்றவரும் மற்றவரும்
ஒருவாறு நோக்குகிறார்
பெற்றெடுத்த பிள்ளைகூட
சற்றுத்தள்ளி நிற்கின்றார்
மற்றநோயைப் புறந்தள்ளி
புற்றுயே நிற்கிறது!

நாகரிகம் எனக்கருதி
நாளும்பல செய்கின்றோம்
நமக்குநன்மை செய்தவற்றை
நாமொதுக்கி விட்டுவிட்டோம்
வாழ்வெல்லாம் பலநோய்கள்
வருவதற்கும் காத்திருக்கு
மனமதனை மாற்றுவதே
வாழ்வுக்கு  வழிவகுக்கும்!

 

About the Author

has written 344 stories on this site.

பேராதனை பல்கலைகழக தமிழ் சிறப்புப் பட்டதாரி.அத்தோடு, கல்வியியல் துறையில் டிப்ளோமா, சமூகவியல் துறையில் டிப்ளோமா,கற்பித்தல் நுணுக்கத்தில் முதுகலை தத்துவமானி பட்டங்களையும் பெற்றவர்.கல்வித்திணைக்களத்தில் உதவிக் கல்விப் பணிப்பாளராகவும்,வட இலங்கை புனித பிரான்சிஸ் சேவியர் செமினறியில் பகுதி நேர‌ தமிழ், இந்துகலாசார விரிவுரையாளராகவும், யாழ்/ பேராதனை பல்கலைக்கழகங்களின் வெளிவாரி பட்டப்படிப்புப்பிரிவில் தமிழ் விரிவுரையாளராகவும்,இலங்கை ஒலிபரப்புக்கூட்டுத்தாபனத்தில் அறிவிப்பாளராகவும், நாடகத்தயாரிப்பாளராகவும் கடமையாற்றியுள்ளார். மாற்றம்,உதயன்,ஈழ நாடு, சிந்தாமணி, உதயசூரியன் இந்துசாதனம், மெல்லினம், உதயம்,பத்திரிகைகளில்.. கவிதை, கட்டுரை,சிறுகதை,விமர்சனம், ஆகியவற்றை எழுதியுள்ளார்.10க்கு மேற்பட்ட நூல்களையும்,100 ஓரங்க நாடகங்களையும்,10க்கு மேற்பட்ட வில்லுப்பாட்டுக்களையும்,20க்கு மேற்பட்ட நாட்டிய நாடகங்களையும், எழுதியுள்ளதோடு.. "முதற்படி" என்னும் குறுந்திரைப்படத்துக்கு கதை வசனம் எழுதி நடித்து 2007ல் அவுஸ்த்திரேலியாவில் மெல்பேண் நகரில் வெளியீடும் செய்யப்பட்டது.ஈழத்தில் பல ஸ்தலங்க‌ளுக்கு ஊஞ்ஞல் பாடியுள்ளதோடு.. அண்மையில் மேற்கு அவுஸ்த்திரேலியா பேர்த் மாநகரில் கோவில்கொண்டிருக்கும் பாலமுருகப்பெருமான் மீதும் ஊஞ்ஞல் பாடியுள்ளார்.2008ல் மதுரைமாநகரில் நடைபெற்ற அகில உலக சைவ‌ சித்தாந்த மாநாட்டில் புராணப்பகுதிக்கு தலைவராகவும், ஆய்வுக் கட்டுரையாள‌ராகவும் விளங்கியுள்ளார்.அண்மையில் ஐரோப்பிய நாடுகளுக்கு சுற்றுப்பயணம் சென்று அங்கெல்லாம்.. தமிழ்,கலாசாரம், இந்துசமயம்,சம்பந்தமாக விரிவுரைகள் ஆற்றியுள்ளார்.லண்டனில் ஜி.ரி.வி. நிலையத்தார் சமயம்,தமிழர்பண்பாடுசம்பந்தமாக இரண்டு தினங்கள் பேட்டி கண்டு நேரடியாக ஒளிபரப்புச்செய்தனர். தற்போது மெல்பேண் தமிழ்ச்சங்கத்தின் ஆலோசகராகவும்,விக்டோரியா இந்து கல்விமையத்தின் ஆலோசகராகவும், தமிழ் அவுஸ்த்திரேலியன் சஞ்சிகையின் இணை ஆசிரியராகவும் விளங்குகிறார். பூர்வீகம் தமிழ்நாடு தாராபுரம். வளர்ந்தது, படித்தது, வேலை பார்த்தது, யாவுமே இலங்கையில்..தற்போது குடியுரிமை பெற்றிருப்பது அவுஸ்த்திரேலியாவில்.

Write a Comment [மறுமொழி இடவும்]


Copyright © 2015 Vallamai Media Services . All rights reserved.
வல்லமை மின்னிதழில் வெளியாகும் ஆக்கங்கள், ஆக்கியவரின் தனிப்பட்ட கருத்துகளே; வல்லமையின் கருத்துகளாகக் கொள்ள வேண்டாம்.