அவலக்குரல் கேட்கலையா !

 

 

( எம் . ஜெயராமசர்மா …. மெல்பேண் …. அவுஸ்திரேலியா )

பொருள்தேடும் நோக்கத்தில் புதைகுழிகள் தோண்டுகிறார்
வருவாயை மனமிருத்தி மாயம்பல செய்கின்றார்
இரைதேடும் விலங்குகள்போல் இரக்கமதை அழிக்கின்றார்
அளவின்றி ஆசைப்பட்டு அனைத்தையுமே அள்ளுகிறார் !

ஆட்சியிலே அமர்ந்திருப்பார் அறந்தொலைத்து நிற்கின்றார்
அதிகாரம் இருப்பதனால் அலட்சியமாய் நடக்கின்றார்
காவல்செய்யும் துறையினரும் கடமையினை மறக்கின்றார்
காலந்தோறும் மக்களெலாம் கவலையிலே உழலுகின்றார் !

பொதுநோக்கம் எனும்நோக்கை பொசுக்கியே விடுகின்றார்
பூமியின் வளமனைத்தும் காசாக்க விளைகின்றார்
மேடையேறி வாய்கிழிய விதம்விதமாய் பேசுகிறார்
பாதகத்தை மனம்முழுக்க பதுக்கியே வைக்கின்றார் !

சாதிகூறிச் சாதிகூறி தமக்குலாபம் தேடுகிறார்
சமயத்தை பலமாக்கி தன்பக்கம் ஆக்குகின்றார்
நீதிகூட நடக்காமல் கொடுக்கின்றார் பணத்தையெல்லாம்
நிம்மதியை அவர்பெற்று நிம்மதியை அழிக்கின்றார் !

சாமியினை நம்பிநின்று சனங்களெல்லாம் அழுகின்றார்
சாமிவரம் கொடுப்பதிலே தாமதமே ஆகிறது
ஆர்வந்து காத்திடுவார் என்றுமக்கள் நோக்குகிறார்
ஆண்டவனே மக்களது அவலக்குரல் கேட்கலையா !

About the Author

has written 345 stories on this site.

பேராதனை பல்கலைகழக தமிழ் சிறப்புப் பட்டதாரி.அத்தோடு, கல்வியியல் துறையில் டிப்ளோமா, சமூகவியல் துறையில் டிப்ளோமா,கற்பித்தல் நுணுக்கத்தில் முதுகலை தத்துவமானி பட்டங்களையும் பெற்றவர்.கல்வித்திணைக்களத்தில் உதவிக் கல்விப் பணிப்பாளராகவும்,வட இலங்கை புனித பிரான்சிஸ் சேவியர் செமினறியில் பகுதி நேர‌ தமிழ், இந்துகலாசார விரிவுரையாளராகவும், யாழ்/ பேராதனை பல்கலைக்கழகங்களின் வெளிவாரி பட்டப்படிப்புப்பிரிவில் தமிழ் விரிவுரையாளராகவும்,இலங்கை ஒலிபரப்புக்கூட்டுத்தாபனத்தில் அறிவிப்பாளராகவும், நாடகத்தயாரிப்பாளராகவும் கடமையாற்றியுள்ளார். மாற்றம்,உதயன்,ஈழ நாடு, சிந்தாமணி, உதயசூரியன் இந்துசாதனம், மெல்லினம், உதயம்,பத்திரிகைகளில்.. கவிதை, கட்டுரை,சிறுகதை,விமர்சனம், ஆகியவற்றை எழுதியுள்ளார்.10க்கு மேற்பட்ட நூல்களையும்,100 ஓரங்க நாடகங்களையும்,10க்கு மேற்பட்ட வில்லுப்பாட்டுக்களையும்,20க்கு மேற்பட்ட நாட்டிய நாடகங்களையும், எழுதியுள்ளதோடு.. "முதற்படி" என்னும் குறுந்திரைப்படத்துக்கு கதை வசனம் எழுதி நடித்து 2007ல் அவுஸ்த்திரேலியாவில் மெல்பேண் நகரில் வெளியீடும் செய்யப்பட்டது.ஈழத்தில் பல ஸ்தலங்க‌ளுக்கு ஊஞ்ஞல் பாடியுள்ளதோடு.. அண்மையில் மேற்கு அவுஸ்த்திரேலியா பேர்த் மாநகரில் கோவில்கொண்டிருக்கும் பாலமுருகப்பெருமான் மீதும் ஊஞ்ஞல் பாடியுள்ளார்.2008ல் மதுரைமாநகரில் நடைபெற்ற அகில உலக சைவ‌ சித்தாந்த மாநாட்டில் புராணப்பகுதிக்கு தலைவராகவும், ஆய்வுக் கட்டுரையாள‌ராகவும் விளங்கியுள்ளார்.அண்மையில் ஐரோப்பிய நாடுகளுக்கு சுற்றுப்பயணம் சென்று அங்கெல்லாம்.. தமிழ்,கலாசாரம், இந்துசமயம்,சம்பந்தமாக விரிவுரைகள் ஆற்றியுள்ளார்.லண்டனில் ஜி.ரி.வி. நிலையத்தார் சமயம்,தமிழர்பண்பாடுசம்பந்தமாக இரண்டு தினங்கள் பேட்டி கண்டு நேரடியாக ஒளிபரப்புச்செய்தனர். தற்போது மெல்பேண் தமிழ்ச்சங்கத்தின் ஆலோசகராகவும்,விக்டோரியா இந்து கல்விமையத்தின் ஆலோசகராகவும், தமிழ் அவுஸ்த்திரேலியன் சஞ்சிகையின் இணை ஆசிரியராகவும் விளங்குகிறார். பூர்வீகம் தமிழ்நாடு தாராபுரம். வளர்ந்தது, படித்தது, வேலை பார்த்தது, யாவுமே இலங்கையில்..தற்போது குடியுரிமை பெற்றிருப்பது அவுஸ்த்திரேலியாவில்.