உதவிநிற்கும் என உணர்வோம் !


(எம் . ஜெயராமசர்மா ….. மெல்பேண் …. அவுஸ்திரேலியா)

இந்துமதம்  பெளத்தமதம்  இஸ்லாமொடு  கிறீஸ்தவமும்
வந்திங்கு  பலவற்றை வழங்கியே இருக்கிறது
சொந்தமெனக் கொண்டும் பலர்சுகம் காணாநிலையினிலே
வெந்துவெந்து உழலுகிறார் வேதனையால் வாழ்வினிலே
எந்தமதம் பெரியமதம் எந்தமதம் சிறந்தமதம்
என்றெண்ணிப் பலபோர்கள் எங்குமே நடக்கிறது 
வந்தமைந்த மதமுரைத்த மனுநீதி யாவுமிங்கே
மதம்பிடித்தோர் கைகாலே  மடிந்துகொண்டே போகிறது !

களவெடுக்கப் பொய்யுரைக்க எம்மதமும் சொன்னதில்லை
கற்பழிக்கக் கொலைசெய்ய எம்மதமும் விரும்பவில்லை
போட்டிபோட்டுப் பொருள்பறிக்க எம்மதமும் காட்டவில்லை
பொறாமைகொண்டு பொசுக்குவென்று எம்மதம் இயம்பவில்லை
வீட்டுநலன் நாட்டுநலன் விலத்திநிற்க வேண்டுமென்று
நாட்டிலுள்ள மதமேதும் சொன்னதுண்டா எண்ணிடுவீர்
காட்டுத்தனம் மிகுந்துநிற்கும் கயமைக்குணம் உடையோரால்
கண்ணியமாம் மதமனைத்தும் காணாமல் போகிறதே  !

ஓடுகின்ற உதிரமதில் ஒழுகுகின்ற கண்ணீரில்
தேடித்தான் பார்த்தாலும் தெரிந்திடுமா வேற்றுமைகள்
நாடுபல இருந்தாலும் நாகரிகம் பலவிருந்தும்
வாழுகின்ற மக்களெலாம் மகத்தான உயிர்களன்றோ
யாதுமே ஊர்களென்றும் யாவருமே கேளிரென்றும்
தீதகற்றும் உண்மைதனை செவிமடுக்க மறந்தோமே
வாழுகின்ற வாழ்வுதனை வண்ணமுற வாழ்வதற்கு
ஓதிநிற்கும் மதமனைத்தும் உதவிநிற்கும் எனவுணர்வோம் ! 

Share

About the Author

ஜெயராமசர்மா

has written 337 stories on this site.

பேராதனை பல்கலைகழக தமிழ் சிறப்புப் பட்டதாரி.அத்தோடு, கல்வியியல் துறையில் டிப்ளோமா, சமூகவியல் துறையில் டிப்ளோமா,கற்பித்தல் நுணுக்கத்தில் முதுகலை தத்துவமானி பட்டங்களையும் பெற்றவர்.கல்வித்திணைக்களத்தில் உதவிக் கல்விப் பணிப்பாளராகவும்,வட இலங்கை புனித பிரான்சிஸ் சேவியர் செமினறியில் பகுதி நேர‌ தமிழ், இந்துகலாசார விரிவுரையாளராகவும், யாழ்/ பேராதனை பல்கலைக்கழகங்களின் வெளிவாரி பட்டப்படிப்புப்பிரிவில் தமிழ் விரிவுரையாளராகவும்,இலங்கை ஒலிபரப்புக்கூட்டுத்தாபனத்தில் அறிவிப்பாளராகவும், நாடகத்தயாரிப்பாளராகவும் கடமையாற்றியுள்ளார். மாற்றம்,உதயன்,ஈழ நாடு, சிந்தாமணி, உதயசூரியன் இந்துசாதனம், மெல்லினம், உதயம்,பத்திரிகைகளில்.. கவிதை, கட்டுரை,சிறுகதை,விமர்சனம், ஆகியவற்றை எழுதியுள்ளார்.10க்கு மேற்பட்ட நூல்களையும்,100 ஓரங்க நாடகங்களையும்,10க்கு மேற்பட்ட வில்லுப்பாட்டுக்களையும்,20க்கு மேற்பட்ட நாட்டிய நாடகங்களையும், எழுதியுள்ளதோடு.. "முதற்படி" என்னும் குறுந்திரைப்படத்துக்கு கதை வசனம் எழுதி நடித்து 2007ல் அவுஸ்த்திரேலியாவில் மெல்பேண் நகரில் வெளியீடும் செய்யப்பட்டது.ஈழத்தில் பல ஸ்தலங்க‌ளுக்கு ஊஞ்ஞல் பாடியுள்ளதோடு.. அண்மையில் மேற்கு அவுஸ்த்திரேலியா பேர்த் மாநகரில் கோவில்கொண்டிருக்கும் பாலமுருகப்பெருமான் மீதும் ஊஞ்ஞல் பாடியுள்ளார்.2008ல் மதுரைமாநகரில் நடைபெற்ற அகில உலக சைவ‌ சித்தாந்த மாநாட்டில் புராணப்பகுதிக்கு தலைவராகவும், ஆய்வுக் கட்டுரையாள‌ராகவும் விளங்கியுள்ளார்.அண்மையில் ஐரோப்பிய நாடுகளுக்கு சுற்றுப்பயணம் சென்று அங்கெல்லாம்.. தமிழ்,கலாசாரம், இந்துசமயம்,சம்பந்தமாக விரிவுரைகள் ஆற்றியுள்ளார்.லண்டனில் ஜி.ரி.வி. நிலையத்தார் சமயம்,தமிழர்பண்பாடுசம்பந்தமாக இரண்டு தினங்கள் பேட்டி கண்டு நேரடியாக ஒளிபரப்புச்செய்தனர். தற்போது மெல்பேண் தமிழ்ச்சங்கத்தின் ஆலோசகராகவும்,விக்டோரியா இந்து கல்விமையத்தின் ஆலோசகராகவும், தமிழ் அவுஸ்த்திரேலியன் சஞ்சிகையின் இணை ஆசிரியராகவும் விளங்குகிறார். பூர்வீகம் தமிழ்நாடு தாராபுரம். வளர்ந்தது, படித்தது, வேலை பார்த்தது, யாவுமே இலங்கையில்..தற்போது குடியுரிமை பெற்றிருப்பது அவுஸ்த்திரேலியாவில்.

Write a Comment [மறுமொழி இடவும்]

Security Question: (* Solve this math to continue) *


Copyright © 2015 Vallamai Media Services . All rights reserved.
வல்லமை மின்னிதழில் வெளியாகும் ஆக்கங்கள், ஆக்கியவரின் தனிப்பட்ட கருத்துகளே; வல்லமையின் கருத்துகளாகக் கொள்ள வேண்டாம்.