முதலுக்கே மோசம்

கவியோகி வேதம்

சிற்பியின் கைகள் நடுங்குமெனில்
   சிலைகளும் எவ்வா றுருவாகும்?
கற்பவன் கல்வி சிறந்திடுமோ,
   கற்பிப்ப வனுமே அரக்கனெனில்?
கற்பிலா மாதர் தலைவியெனில்
   கன்னலாய் ஆட்சி நடப்பதெங்கே?
சொற்களும் இவைபோல் சக்திபெறா,,
   சொலும்காப் பியமே ‘சக்கை’எனில்!

கதிரவன் சக்தி வராநிலத்தில்
   கனிதராப் புல்லும் முளைப்பதில்லை!
முதியவர் ‘சோடை’- போம்ஊரில்
   முன்னேற் றமென்றும் இருப்பதில்லை!
சுதிகளே சேரா வீணைகொண்டால்
   ‘சுக’மெனும் வார்த்தைக் கர்த்தமில்லை!
கதியிலா ஏழை வாழ்வதெங்கே?
   கருணையே பாயா ஆட்சிதன்னில்!

பயிற்சியே செய்யா சோம்பல்மனம்
   பகுத்தறி புத்தி கொள்வதில்லை!
அயற்சியில் உழலும் நெஞ்சத்தில்
   அற்புத ‘ஸித்தி’ வருவதில்லை!
வயிற்றினில் அடிக்கும் சீமான்கள்
   வாழ்வதும், ”சொல்லும்” தரமில்லை!
கயிற்றினில் மாயை வாழ்வு‘கட்டும்’
   கடவுளே! உனையான் விடுவதில்லை!

Share

About the Author

கவியோகி வேதம்

has written 35 stories on this site.

கவியோகியாரைப் பற்றி... கவியோகி வேதத்தின் கவிதை, கட்டுரைத் தொகுப்புகள் விவரம்:- 1)- காயத்ரியின் காதல்..(போட்டியில் முதற்பரிசு பெற்ற குறுங்காவியக் கவியும் சொந்தப் பிரசுரம்-ஜூன்1981-இல் 2)-எளிய யோகாசன முறைகள்- 3)-வள்ளல் ஸ்ரீகாஞ்சி மாமுனிவர் 4)-கவியோகி கவிதைகள் 5)-போகமும் யோகமும் 6)-தியானமும் யோகாசனமும் இவரது இலக்கியச் சேவைகள் + பங்களிப்புகள்;- 1966 இலிருந்து இதுவரை தமிழ் இலக்கிய உலகில் 600க்கும் மேற்பட்ட கவியரங்கம்,பட்டிமன்றம்,தனிப்பேச்சுக்கள் நிகழ்த்தியுள்ளவர். கல்கி, ஆனந்த விகடன், கலைமகள், அமுதசுரபி, கோபுர தரிசனம், அம்மன் தரிசனம் போன்ற பிரபல ஏடுகளில் 250க்கும் மேல் இவரது கவிதைகள்+ பாரதி பற்றிய பற்பல கட்டுரைகள் பிரசுரிக்கப்பட்டுள்ளன.. ஜூலை 2008-இல் ஃபெட்னா.. {அமெரிக்கா} நியூ யார்க்கில் கவிதை வழங்கி கவியரசர் வைரமுத்து கையால் ‘ஃபெட்னா’-விருது பெற்றார். 5000 இலங்கைத் தமிழர்களாலும் ரொம்பவும் கைகுலுக்கிப் பாராட்டப்பெற்றார். 2008இல்(ஆகஸ்ட்) கானடாவில் (Massachussets)- ‘சித்தர்களும் என் வாழ்க்கையில் யோக அனுபவமும்’என்னும் தலைப்பில் 1 மணி நேரத்திற்கும் மேல் சொற்பொழிவு ஆற்றியுள்ளார்.. சிங்கப்பூரில் பிப்ரவரி 2008-இல்..கனடா பேராசிரியர் டாக்டர் அநந்த் அவர்கள் தலைமையில்.. ‘ சமுதாயமும் கவிஞர்களின் பங்களிப்பும் ..’ பற்றி ஒன்றரை மணி நேரம் பேச்சு நிகழ்த்தியுள்ளார். 1996 இலிருந்து (ரிசர்வ் வங்கியில் ஓய்வு பெற்றபின்) தொடர்ச்சியாக இதுவரை சுமார் 300 பேர்களுக்கு தீவிர தியானம், யோகாசனம், ப்ராணிக் ஹீலிங்க் போன்ற உடற்பயிற்சி, மனப்பயிற்சிகள் அளித்துவருகின்றார். சமுதாயத்தில் அனைவருமே தான் யார்? உலகிற்கு என்ன காரணத்திற்காகப் பிறப்பு எடுத்தோம் என்பதை ஒவ்வொருவரையும் உணரச்செய்வதற்காகவே தீவிர மனப்பயிற்சி கொடுத்துவருகின்றேன் என்பார் இந்த பூரண யோகியார். .. யோகியார் என்னும் பெயரில் இதுவரை பற்பல கவிதைகள், யோகா, ஆலோசனைகளை தமிழ் இணையங்களில் எழுதிவருகிறார்.

Write a Comment [மறுமொழி இடவும்]

Security Question: (* Solve this math to continue) *


Copyright © 2015 Vallamai Media Services . All rights reserved.
வல்லமை மின்னிதழில் வெளியாகும் ஆக்கங்கள், ஆக்கியவரின் தனிப்பட்ட கருத்துகளே; வல்லமையின் கருத்துகளாகக் கொள்ள வேண்டாம்.