நானோர் இழப்பாளி

மூலம் : பீட்டில்ஸ் பாடகர்
தமிழாக்கம் : சி. ஜெயபாரதன், கனடா
++++++++++++++++

நானோர் இழப்பாளி !  நானோர் இழப்பாளி !
வெளிப்புறம் தெரிவது போல் நானில்லை !
நேசித்த பெண்டிரில் நான்  வென்றது,
நேசித்த வனிதரில் நான் இழந்தது,
எல்லோரிலும் ஒருத்தியை மட்டும்
இழந்தி ருக்கக் கூடாது நான் !
கோடியில் ஒருத்தி அவள் !
எனக்குத் தெரிந்திருக்க வேண்டும்,
இறுதியில் அவளே  வென்றாள்.
தோற்றது நான் !
நானோர் இழப்பாளி !
ஒட்டி இருந்தவளை இழந்தேன் !
நானோர் இழப்பாளி !
வெளிப்புறம் தெரிவது போல் நானில்லை !

நான் சிரித்து வந்தாலும்
நகைச்சுவை நாயகன் இல்லை !
முகமூடிக்குக் கீழே
அழுது கொண்டிருக்கிறேன் !
வானிருந்து மழை பொழிவது போல்
வீழும் என் கண்ணீர்த் துளிகள் !
நான் அழுவது எனக்கா ?
இல்லை அவளுக்கா ?
தவறென்ன செய்தேன்
தகாத இந்த தலை விதிக்கு ?  
தாமத மானதென நோகிறேன் !

கர்வம் வரும் முன்னே !
கவிழ்ச்சி வரும் பின்னே !
கதை சொல்வேன் உமக்கெல்லாம்,
கவனம் வைப்பீர்  
இழப்பு எதிரே வரும் முன் !
இழப்பாளி  நான் !  
ஒட்டி இருந்தவளை இழந்தேன் !
இழப்பாளி நான் !
வெளிப்புறம் தெரிவது போல் நானில்லை !

Share

About the Author

சி.ஜெயபாரதன்

has written 773 stories on this site.

அணுசக்தி ஆக்கப் பணியில் பொறியியல் துறைகளில் 45 ஆண்டுகளுக்கு மேலாக இந்தியா, கனடாவில் அனுபவம் பெற்று, இப்போது ஓய்வில் தமிழ் இலக்கிய படைப்புப் பணியில் முழு நேரமும் ஈடுபட்டிருக்கிறார். 1960ம் ஆண்டு முதல் இவரது விஞ்ஞானக் கட்டுரைகள், கதைகள், கட்டுரைகள் பல கலைமகள், மஞ்சரி, தினமணிக் கதிர், இதயம் பேசுகிறது, மயன், தாய், காலம் இதழ்களில் வெளி வந்துள்ளன. இவரது ஆக்க வினைகளுக்கு அணுசக்தி நூல் 1964 இல் சென்னை பல்கலைக் கழகத்தின் மாநில முதற்பரிசு பெற்றது. கணினித் தமிழ்வலைப் பதிவுகள் பின்னிப் பிணைக்கும் புதிய உலகிலே, கடந்த 15 ஆண்டுகளாக 800 மேற்பட்ட விஞ்ஞானக் கட்டுரைகள், கவிதைகள், கதைகள், நாடகங்கள் பற்பல அம்பலம், திண்ணை, பதிவுகள், அந்தி மழை, நதியலை, வல்லமை போன்ற வலைத் தளங்களில் பல்லாண்டுகள் வந்துள்ளன. இவரது நீண்ட தமிழ் நாடகங்கள் மும்பையிலும், சென்னை கல்பாக்கத்திலும் அரங்கேறியுள்ளன. இதுவரை 27 நூல்கள் வெளிவந்துள்ளன: ஆக்க வினைகளுக்கு அணுசக்தி, வானியல் விஞ்ஞானிகள், அணுசக்தி, தாகூரின் தமிழ்க் கீதாஞ்சலி, அணுவின் ஆற்றல், இந்திய விஞ்ஞான மேதைகள், சீதாயண நாடகம், சீதாயணம் படக்கதை, கீதாஞ்சலி, ஆபிரஹாம் லிங்கன், சாக்ரடிஸ், நெப்போலியன், ஜோன் ஆஃப் ஆர்க், முக்கோணக் கிளிகள் படக்கதை, கலீல் கிப்ரான் கவிதைகள், விண்வெளி வெற்றிகள், அணுமின்சக்தி பிரச்சனைகள், மெய்ப்பாடுகள், அணுசக்தியே இனி ஆதார சக்தி, நைல் நதி நாகரீகம், உலகிலே உன்னத பொறியியற் சாதனைகள், எழிலரசி கிளியோபாத்ரா, காதல் நாற்பது, உன்னத மனிதன், பிரபஞ்சத்தின் மகத்தான நூறு புதிர்கள் (தொகுப்பு 1 & 2), Eco of Nature [English Translation of Environmental Poems]. அண்டவெளிப் பயணங்கள்.

Write a Comment [மறுமொழி இடவும்]

Security Question: (* Solve this math to continue) *


Copyright © 2015 Vallamai Media Services . All rights reserved.
வல்லமை மின்னிதழில் வெளியாகும் ஆக்கங்கள், ஆக்கியவரின் தனிப்பட்ட கருத்துகளே; வல்லமையின் கருத்துகளாகக் கொள்ள வேண்டாம்.