இணையத்தமிழ் இதழ்களில் படைப்பிலக்கியத் தொகுப்பு முயற்சிகள் – 2

-முனைவர்.வே.மணிகண்டன்

வார்ப்பு இதழ் அறிமுகம்

வார்ப்பு 1998-ஆம் ஆண்டின் முற்பகுதியில் ‘நிக்குமோ நிக்காதோ’ என்ற பெயரில் மூன்று கவிஞர்களின் கவிதைகளுடன் தொடங்கப்பட்டது. 2000-ஆம் ஆண்டு ‘நிக்குமோ நிக்காதோ’ என்ற பெயரில் இருந்து டப்ளின்.காம்  என்ற இணையத் தளப்பெயருக்கு வார்ப்பு மாறியது. அம்மாற்றம் பெரிய மாற்றத்தைக் கவிஞர்கள், இணையப்பயனர்கள் மத்தியில் ஏற்படுத்தவில்லை. பிறகு கவிஞர் இசாக் அவர்களின் ஆலோசனைப்படி கவிஞர் மாலியன் அவர்களால் ‘வார்ப்பு’ என்ற பெயர் சூட்டப்பட்டது. தொடக்கத்தில் இலவச இணைய வழங்கியில்; தொடங்கப்பட்ட வார்ப்பு படிப்படியாக வளர்ச்சி நிலையை அடைந்தது.வார்ப்பு இதழின் பதிப்பாசிரியரான பா.மகாதேவன், உதவி ஆசிரியர்களான பிரியானா ராஜேந்திரா, ரமணன், ஆலோசனை வழங்குபவர்களான இசாக், ரவி சுவிஸ் , நந்தா கந்தசாமி, அருள்அரசி, ரஞ்சினி ஆகியோரின் பெரும் முயற்சியினால் காலத்தோடு மாறும் இணையத்தில் வார்ப்பு தன்னை நிலைநிறுத்திக் கொண்டுள்ளது.

வார்ப்பு இதழின் படைப்பிலக்கியத் தொகுப்பு முயற்சிகள்

‘கவிதை இதயங்களின் துடிப்பு’ என்னும் இலைச்சினையுடனும் ‘யாதும் ஊரே யாவரும் கேளிர்’ என்ற உயரிய கொள்கையுடனும் வெளிவரும் வார்ப்பு இதழானது கவிஞர்கள், கவிதைகள், விமர்சனங்கள், நேர்காணல்கள், கட்டுரை நிகழ்வுகள், படமும் வரிகளும், சரம், நூலகம், எம்மைப்பற்றி, கருத்துக்கள், மொழிபெயர்ப்பு கவிதைகள் ஆகிய பகுதிகளைத் தன்னகத்தே  பெற்று வெளிவருகிறது. கவிஞர்கள், இணையப்பயனர்கள், விமர்சகர்கள் ஆகியோரின் முழுமையான பங்களிப்பால் முழுக்க முழுக்கக் கவிதை தொடர்பான படைப்பாக்கங்களை வெளியிடும் நோக்கில் வார்ப்பு இதழ் தொடங்கப்பட்டது.

‘எளிமையே பேரழகு’ என்னும் பதத்துக்கு உதாரணம் வார்ப்பு தளம்தான். சிரமம் இல்லாத இணைப்புகளாலும் புத்துணர்ச்சியூட்டும் வண்ணங்களாலும் வலைப்பக்கம் அலங்கரிக்கப்பட்டுள்ளது. கவிதைகளுக்கும் படைப்புகளுக்கும் பொறுத்தமான புகைப்படங்களைத் தேடிப் பிடித்து இணைத்து படைப்புகளை அழகுபடுத்தும் பணி பெரிதும் பாராட்டத்தக்கது’எனக் கவிதைக்கான சிற்றிதழ் அணி வார்ப்பு பற்றிய தமது கருத்தைத் தெரிவித்துள்ளது.

வார்ப்பு இதழானது கவிதைகளை மட்டுமல்லாது கவிஞர்கள், கவிதை விமர்சகர்கள், இணையப்பயனர்கள் ஆகியோரை ஒன்றிணைக்கும் பாலமாகத் திகழ்கிறது. கருத்துக்களை தெரிவிக்கும் தெரிந்து கொள்ளும் களமாகவும் இவ்விதழ் உருபெற்றுள்ளது. 25.09.2008 வரை 359 கவிஞர்களையும் ஆயிரத்திற்கு மேற்பட்ட கவிதைகளையும் வார்ப்பு இதழ்  தன்னகத்தே ஒருங்கiணைத்துள்ளது.

‘உங்கள் படைப்புகள் யாவும் யுனிகோடு எழுத்துரு அமைப்பில் எழுதப்பட வேண்டும் என்பதை தெரிவிக்கிறோம். எமக்கு வரும் படைப்புகளை நாம் யுனிகோடு எழுத்துருவுக்கு மாற்றும்போது அப்படைப்புகள் பல விதங்களில் சிதைவுறுகின்றன. உதாரணமாக கோவலன் என்ற பெயர் காவலன் என மாற்றப்பட்டால் அப்பிழையை நாம் அறிந்துகொள்ள வாய்ப்பு மிகக்குறைவு. ஆகவே, படைப்பாளிகளே படைப்புகளை யுனிகோடு எழுத்துருவில் எழுதி அனுப்பினால் அவ்வாறான பிழைகளையும் , எழுத்துப் பிழைகளையும் சீர்செய்து கொள்ள முடியும் என நம்புகிறோம்.

உங்களுடைய கவிதைகள் ஏற்கனவே வார்ப்பில் இடம்பெற்றிருந்தால் தயவுசெய்து உங்களுடைய வார்ப்பு அடையாள இலக்கத்துடன (கவிஞர்கள் வரிசையில் உங்களுடைய பெயரோடு இருக்கும் எண்) சேர்த்துப் படைப்புகளை அனுப்பிவையுங்கள். படைப்பாளிகளும், படைப்புகளும் அதிகரிக்கப் படைப்புகளை பிரசுரிப்பது தொடர்பான சிக்கல்களும் அதிகரிக்கின்றன. சில சமயங்களில் ஒரு படைப்பாளியை இரு வேறு பெயர்களில் அறிமுகப்படுத்தும் தவற்றினைத் தவிர்த்துக் கொள்ள எமக்கு இந்த அடையாள இலக்கப்பிரயோகம் பெரிதும் உதவும்.

கவிதைகளோடு அவற்றுக்குப் பொருத்தமான படங்களை இணைத்து அனுப்புவதைத் தவிர்த்துக் கொள்ளுங்கள். நீங்கள் அனுப்பும் படங்களால் எழும் சட்டச்சிக்கல்களை எம்மால் எதிர்கொள்ள முடியாது. உங்களுடைய கவிதைத் தொகுப்புகளின் அட்டைப்படங்களை வேண்டுமானால் இணைத்து அனுப்பலாம்.

கவிதைத் தொகுப்பை நூலகம் பகுதியில் அறிமுகம் செய்ய விரும்பினால் தொகுப்பின் பெயர், அட்டைப்படம், கவிஞரின் பெயர், தொகுப்பு கிடைக்குமிடம் போன்ற விடயங்களை இணைத்து அனுப்பிவையுங்கள்’6.

வார்ப்பு ஆசிரியர் குழுவினால் இடப்பட்டுள்ள இக்கடிதத்தின் வாயிலாக வார்ப்பு இதழ் அனைத்துக் கணினிகளிலும் தெரியும் விதமாக யுனிகோடு; எழுத்துருவில் மாறியுள்ளமையும், ஆகையால் படைப்புக்களைப் படைப்பாளர்கள் பிற எழுத்துருக்களில் இதழுக்கு அனுப்பாமல் யுனிகோடில் மட்டும் அனுப்பும்படி கேட்டுக் கொண்டுள்ளது. மேலும், படைப்புகளை வார்ப்பு இதழுக்கு முன்பிருந்தே அனுப்பும் கவிஞர்கள் இதழில் அக்கவிஞருக்கு தரப்பட்டுள்ள இலக்கத்தையும் சேர்த்து அனுப்பினால் எவ்வித கவிதை, பெயர் சிக்கல்கள் இன்றி கவிதைகள் இதழில் இடப்படலாம்.  எழுத்துப்பிழை, எழுத்துருச்சிக்கல் ஆகியவை தவிர்க்கப்பட்டு உலகத் தமிழர்கள் அனைவரும் படித்து பயனுறும் வகையில் கவிதைகள் இவ்விதழில் தொகுக்கப்படுகின்றன.

கவிஞர்கள்

கவிஞர்கள் பகுதியில் கவிஞர்களின் பெயர்கள் வரிசைப்படுத்த ஒவ்வொரு கவிஞருக்கும் ஓர் அடையாள இலக்கம் தரப்பட்டுள்ளது. அடையாள இலக்கத்தை வார்ப்பில் உள்ள தேடுபொறியில் இட்டுத் தேடினால் கவிஞரின் பெயர், கவிதையின் பெயர் மற்றும் வார்ப்பில் வெளியான கவிஞரின் படைப்புகள் முழுவதையும் வாசிக்கும் வசதியைப் பெறலாம்.

கவிதைகள்

கவிதைகள் பகுதியில் ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்ட கவிதைகளின் தலைப்புகள் எண் கொடுக்கப்பட்டு வரிசையாக அடுக்கி வைக்கப்பட்டுள்ளன. கவிதைகளில் ஏதேனும் ஒன்றைத் தெரிவு செய்து படிக்க அக்கவிதையின் தலைப்பைச் சொடுக்கினால் கவிதை முழுமையாகக் காட்சிபடுத்தப்படும். மேலும் கவிஞரின் மற்ற படைப்புகளை ‘இவரின் பிற கவிதைகள்’ எனும் பகுதியில் தெரிவு செய்து படிக்கும் வசதியும் செய்யப்பட்டுள்ளது. ஒவ்வொரு கவிதைக்கும் வரும் கருத்துகள், விமர்சனங்கள் ஆகியவை பெறப்பட்டுக் காட்சிப்படுத்தப்படுகின்றன. கவிதைகளை நண்பர்களுக்கு மின்னஞ்சல் அனுப்பும் வசதியும், பிரதியெடுக்கும் வசதியும் கவிதைகள் பகுதியில் தரப்பட்டுள்ளன.

மொழிபெயர்ப்புக் கவிதைகள்

மொழிபெயர்ப்புக் கவிதைகள் பகுதியில் பதினேழு மொழிபெயர்ப்புக் கவிதைகள் தரவேற்றப்பட்டுள்ளன. உலகப் புகழ் பெற்ற எழுத்தாளர்களான கலீல் கிப்ரான், எரிக் பிரைட், ஜாவேத் அக்தர், தஸ்லீமா நஸ்ரின், கிறிஸ்ரா விஸ்ரரி, பிராபுல் சங்கர்  ஆகியோரின் படைப்புகளை மதியழகன் சுப்பையா, புதியமாதவி, ரஞ்சினி ஆகிய படைப்பாளர்கள் மொழிபெயர்த்து வெளியிட்டுள்ளனர்.

விமர்சனங்கள்

விமர்சனங்கள் பகுதியில் ஐம்பதிற்கு மேற்பட்ட கவிதை நூல்களுக்கு மதிப்புரைகளும் விமர்சனங்களும் விமர்சகர்களால் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. பெரும்பாலும் ஒரு கவிதை நூலுக்கு ஒரு விமர்சனம் மட்டுமே அளிக்கப்பட்டுள்ளது. சில கவிதை நூல்களுக்கு ஒன்றிற்கு மேற்பட்ட பல விமர்சனங்கள் அளிக்கப்பட்டுள்ளன. இவ்வாறு, ஒரு கவிதை நூலுக்குப் பல விமர்சனங்கள் அளிக்கப்படுவதால் பல கோணங்களில் அக்கவிதை நூலுக்கான விமர்சனங்கள் இணையப் பயனர்களுக்கு புதுவித அனுபவத்தையும் ,நூலின் மேல் பெரும் தாக்கத்தையும் அளிப்பதாகத் திகழ்கின்றன. புத்தகங்களின் அட்டைகள் வருடப்பட்டுப் பிரதியெடுத்து விமர்சனங்களொடு இணைக்கப்பட்டிருப்பது இப்பகுதிக்கு மேலும் பொலிவூட்டுகிறது. பெரும்பாலும் விமர்சனங்கள் பகுதியில் புலம்பெயர்வு, பெண்ணியம் தொடர்பான கவிதை நூல்கள் அதிகமாக இடம் பெற்றுள்ளன.

நேர்காணல்கள்

நேர்காணல் பகுதி இவ்விதழில் மற்றைய பகுதிகளை விட குறைவான ஆக்கங்களை பெற்றுள்ள பகுதியாகத் திகழ்கிறது. இப்பகுதியில் மீரா, அப்துல் இரகுமான், புதியமாதவி, நிரஞ்சினி, தீபச்செல்வன், அனார், ரஞ்சினி ஆகியோரின் நேர்காணல்கள் மட்டுமே வெளியிடப்பட்டுள்ளன.

கட்டுரைகள்

கட்டுரைகள் பகுதியில் பதினைந்து கட்டுரைகள் இடம் பெற்றுள்ளன. அனைத்தும் கவிதைப் பற்றிய கட்டுரைகளாகப் படைக்கப்பட்டுள்ளன. புதுக் கவிதை, ஹைக்கூ, சில கவிஞர்களின் வரலாறு, நூல் கண்காட்சி, பெண்கள் சந்திப்பு, கவி அரங்கம் ஆகிய தலைப்புகளில் கட்டுரைகள் இடம் பெற்றுள்ளன.

நிகழ்வுகள்

நிகழ்வுகள் பகுதியில் ஐம்பத்திற்கும் மேற்பட்ட நிகழ்வுகள் தரவேற்றப்பட்டுள்ளன. இப்பகுதியில் ஒருங்குகுறி எழுத்துருவில் மட்டுமே தகவல்கள் அளிக்கப்பட வேண்டும். இதற்காக நிகழ்வுகள் பகுதியிலேயே தமிழா, புதுவை ஆகிய ஒருங்கு குறி எழுத்துரு எழுதிகளும், பொங்குதமிழ் எழுத்துருமாற்றியும் இடம் பெற்றுள்ளன. புத்தகக் கண்காட்சி, நூல் வெளியீடு, பெண்கள் சந்திப்பு,கவிதை, கட்டுரை, சிறுகதைப் போட்டிகளுக்கான அறிவிப்பு, பட்டிமன்றம், கவிஅரங்கம் பற்றிய அறிவிப்புகள் ஆகியவை நிகழ்வுகள் பகுதியில் தரவேற்றப்படுகின்றன.

படமும் வரிகளும்

‘படமும்…வரிகளும்’ பகுதியானது கொடுக்கப்பட்டுள்ள படத்திற்கு ஏற்பக் கவிதை எழுதும் பகுதியாகும். இப்பகுதியானது இணையப் பயனர்களின் மனத்தைத் தூண்டி கவிஞர்களாக மாற்றும் வகையில் படங்களும் அவற்றிற்கேற்ப தலைப்புகளும் தரப்பட்டிக்கும். படங்களுக்கேற்ப இப்பகுதியில் கவிதையைப் படைக்க தமிழ் ஒழுங்குகுறி எழுத்துருக்களும் இப்பகுதியில் தரப்பட்டுள்ளன. பெயர், மின்னஞ்சல், நாடு ஆகியவற்றைக் குறிப்பிடவும் கவிதை எழுதவும் இப்பகுதியிலேயே வசதிகள் வழங்கப்படுகின்றன. ஐம்பதிற்கும் மேற்பட்ட படங்களுக்கு நூற்றுக்கும் மேற்பட்ட கவிஞர்களின் கவிதைகள் இப்பகுதியில் இடம் பெற்றுள்ளன. இப்பகுதி அறிமுக கவிஞர்களைப் பெருவாரியாக உருவாக்கும் பகுதியாகவும், பிற தமிழ் இணைய இதழ்களில் இல்லாத புதுமையான பகுதியாகவும் கருதப்படுகிறது.

சரம்

கவிதை தொடர்பான இணைய இதழ்கள், வலைப் பதிவுகள் ஆகியவற்றைத் தொகுக்கும் பகுதி சரம். இப்பகுதியில் முழுக்க முழுக்க கவிதைத் தொடர்பான இணையத்தமிழ் தளங்களும் வலைப்பதிவுகளும் மட்டுமின்றி கவிதையை ஒரு பகுதியாகக் கொண்ட இணையதளங்களும், வலைப்பதிவுகளும் தொகுக்கப்படுகின்றன. இம்முயற்சியில் இதுவரை நூற்றுஐம்பத்திற்கும் மேற்பட்ட கவிதை தொடர்பான தளங்களும் வலைப்பதிவுகளும் இணைக்கப்பட்டுள்ளன.

நூலகம்

கவிஞர்களின் கவிதை நூல்களைக் காட்சிப்படுத்தும் பகுதியாக நூலகம் பகுதி திகழ்கிறது. கவிஞர்களின் கவிதைப் புத்தகங்கள் இப்பகுதியில் இடம் பெற விரும்பினால் கவிதை நூலின் அட்டைப்படம், கவிஞரின் பெயர், வெளியீடு, விலை மற்றும் நூல் தொடர்பான அனைத்துத் தகவல்களையும் வார்ப்பு இதழின் மின்னஞ்சல் முகவரிக்கு அனுப்பிவைத்தால் அவை நூலகம் பகுதியில் காட்சிப்படுத்தப்படும். நூலகம் பகுதியில் இதுவரை ஐம்பதிற்கும் மேற்பட்ட கவிதை நூல்கள் இடம்பெற்றுள்ளது. இப்பகுதியில் புலம்பெயர்வு, பெண்ணியம் சார்ந்த கவிதை நூல்கள் அதிக அளவில் இடம்பெற்றுள்ளன.

நிலாச்சாரல் இதழ் அறிமுகம்

நிலாச்சாரல் தமிழ் இணைய இதழ் மே 18, 2001-இல் தொடங்கப்பட்டது. ‘மண்ணில் தெரியுது வானம்’ என்ற அடைமொழியுடன், இரு மொழி வார இதழாக இலண்டனிலிருந்து வெளிவருகிறது. பிரபல எழுத்தாளர்களின் படைப்புகளுடன் வளர்ந்து வரும் எழுத்தாளர்களின் படைப்புகளையும் இவ்விதழ் சரிசமமாக தரவேற்றம் செய்கிறது. நிலாச்சாரலில் சுமார் இரண்டாயிரத்திற்கும் மேற்பட்ட படைப்புகள் வெளியிடப்பட்டுள்ளன. அனைத்துப் படைப்புகளையும் வாசகர்கள் இலவசமாகப் படிக்கலாம்.

நிலாச்சாரலின் ஆசிரியர் நிலா என்னும் புனைபெயரில் எழுதும் நிர்மலா ராஜு. இவர் விருதுநகர் மாவட்டத்தில் ஸ்ரீவில்லிபுத்தூர் அருகே உள்ள மம்சாபுரம் என்ற கிராமத்தில் பிறந்தவர். அண்ணா பல்கலைக்கழகத்தில் வேதிப்பொறியியலில் இளநிலைப் பட்டமும் , திருச்சி மண்டலப் பொறியியல் கல்லூரியில் முதுநிலைப் பட்டமும் பெற்றவர். தற்போது மென்பொருள் தரக் கட்டுப்பாட்டு ஆலோசகராக இலண்டனில் பணிபுரிந்து வருகிறார். நாவல், சிறுகதை படைப்பதில் மிகுந்த ஈடுபாடுடைய நிலா இதுவரை சுமார் 60 சிறுகதைகளும், குழந்தைகளுக்கான சில கதைகளும், பல கட்டுரைகளும் எழுதி இருக்கிறார். நிலாச்சாரல், திசைகள், விகடன், கல்கி, பாக்யா, குங்குமம் ஆகிய இதழ்களில் இவரது படைப்புகள் வெளியாகியுள்ளன. நிலாச்சாரலின் படைப்புகளைத் தொகுத்து நிலா புக்ஸ்  மூலம் வெளியாகும் மின்நூல்களுக்குப் பதிப்பாசிரியராகவும் பணியாற்றுகிறார்.

நிலாச்சாரல் இதழில் படைப்பிலக்கியத் தொகுப்பு முயற்சிகள்

நிலாச்சாரலில் கதை, கவிதை, கட்டுரை, ஆன்மீகம், சுவடுகள், நகைச்சுவை, சுயமுன்னேற்றம், அரசியல், பூஞ்சிட்டு, இலக்கியம், திரைச்சாரல், ஜோதிடம், தொடர்கள், கைமணம், கைமருந்து, நேர்காணல், தமிழாய்வு, மாணவர் சோலை எனப் பற்பல பிரிவுகளில் படைப்புகள் தொகுக்கப்படுகின்றன. தமிழ் தவிர, ஆங்கில மொழியிலும் படைப்புகள் வெளியிடப்படுகின்றன. தமிழில் மென்வாழ்த்துக்கள் அனுப்பும் வசதியும் இடம் பெற்றிருக்கின்றன.

நிலாச்சாரலில் வெளியாகும் பல்வேறு படைப்புகள் தொகுக்கப்பெற்று மின் புத்தகமாகவும் நிலாபுக்ஸ் மூலம் விற்பனை செய்யப்படுகின்றன. நிலாச்சாரலில் தன்னார்வத் தொண்டராக அல்லது பகுதி நேரப் பணியாளராக இணைந்து கொள்ளும் வாய்ப்பு வாசகர்களுக்கு வழங்கப்படுகிறது. இதழ் தயாரிப்பு உலகின் பல்வேறு பகுதிகளிலும் உள்ள குழுவினரால் மேற்கொள்ளப் படுகிறது,

‘படைப்புகளைக் கவனமாய்ப் பரிசீலித்துத் தகுதியானவையாகக் கருதப்படுபவை மட்டுமே நிலாச்சாரலில் தேர்ந்தெடுக்கப்படுகின்றன. தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பின்பும் பல படைப்புகள் மெருகேற்றப்பட்டே பிரசுரிக்கப் படுகின்றன’7 எனத் தமது இதழில் படைப்புகள் தேர்ந்தெடுக்கப்படும் திறம் குறித்து ஆசிரியர் நிலா கூறுகின்றனர்.

‘அச்சு இதழ்களைப் புதிய படைப்பாளிகள் நெருங்கவே முடியாத சூழலில் அவர்களுக்கு மேடை கொடுத்து அவர்களை வளர்த்;;தெடுக்கும் பணியை இணைய இதழ்கள் செய்து வருகின்றன’8 என்று நிலாச்சாரல் ஆசிரியர் புதிய படைப்பாளிகளின் திறமையை வெளிக்கொணரும் விதத்தினை விவரிக்கின்றார்.

 முன்னூறு வாரங்களாய் தவறாமல் வெளிவந்து கொண்டிருக்கும் நிலாச்சாரல் பல புதிய எழுத்தாளர்களை உருவாக்கியிருக்கிறது ஐந்தாயிரத்திற்கும் மேற்பட்ட தமிழ் படைப்புகளை உள்ளடக்கி இருக்கிறது.  தரமான படைப்புகளை மெருகேற்றி வெளியிட்டு வருகிறது. குழந்தைகளுக்காகவும், மாணவர்களுக்காகவும் பிரத்யேகப் பகுதிகள் கொண்டு இளைய தலைமுறையின் மேல் அதிக கவனம் செலுத்தி வருகிறது.

புதிய படைப்பாளர்களை ஊக்கப்படு;த்தவும் படைப்பிலக்கியங்களை வளர்த்தெடுக்கவும் நிலாச்சாரல் இதழும், நிலா புத்தக அங்காடியும் 2006-ஆம் ஆண்டிலிருந்து சிறந்த படைப்புகளுக்கு பரிசுகள் வழங்கி வருகிறது. நிலாச்சாரல் இதழில் பரிசுப்பெற்ற படைப்பாளரைப் பற்றிய அறிமுகச் செய்தி;களை  இதழில் தரவேற்றம் செய்து பெருமைப்படுததுகிறது.

கதைகள்

சிறுகதை இலக்கியத்திற்கு நிலாச்சாரல் இதழ் பெரும் பங்காற்றியுள்ளது. சிறுகதைப் பகுதியில் ரிசபன், எஸ்.ஷங்கரநாராயணன், ம.ந.ராமசாமி, நிலா, பெரிய நாயகி, மீனாகுமாரி, வாலம்பாள், கோபாலகிருஷ்ணன், சக்தி சக்திதாசன், நடராஜன், ஜெயந்தி சங்கர், ரிசிகுமார், சுகந்தி, சரவணன், சேவியர், என்.கணேசன், ஆல்பர்ட் மேலும் பல படைப்பாளர்களின் பங்களிப்பால் ஐந்நூற்றிற்கும் மேற்பட்ட சிறுகதைப் படைப்புகள் இவ்விதழில் தரவேற்றப்பட்டுள்ளன. பெரும்பாலான சிறுகதைகள் காதல்,தனிமனித நடத்தைகள், சமூகம் ஆகிய பொருண்மைகளில் படைக்கப்பட்டுள்ளன. ஆரம்பகாலச் சிறுகதைகள் புலம்பெயர்வு சார்ந்த கதைக் கருவைக் கொண்டவைகளாகப் படைக்கப்பட்டுள்ளன.

கவிதைகள்

கவிதைகள் பகுதியில் இளைய அப்துல்லாவின் கதைகள் தொகுக்கப்பட்டுள்ளன. இவரது பெரும்பான்மையான கவிதைகள் புலம்பெயர்வு சார்ந்த கவிதைகளாகப் படைக்கப்பட்டுள்ளது. இப்பகுதியில் சேவியர், புஹாரி, சங்கர், புஷ்பா கிருஷ்ரி, ஈழநிலா, ரகசிவ் ஞானியார், நட்சத்திரன், மதுமிதா, சக்தி சக்திதாசன், புதியவன், கீதா மதிவாணன் ஆகிய கவிஞர்களின் பெரும் பங்களிப்பால் ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்ட கவிதைகள் தரவேற்றம் செய்யப்பட்டுள்ளன. புகழ்பெற்ற கவிஞர்களின் கவிதைகளை ஆசிரியர் குழுவே கவிஞர்களின் அனுமதியுடன் இதழில் பதிப்பு செய்துள்ளது.

நாவல்கள்

நிலாச்சாரல் இதழில் நாவல்கள் ‘தொடர்கள்’ எனும் பெயரில் தரவேற்றப்படுகின்றன. இவ்விதழில் என்.கணேசனின் நீ நான் தாமிரபரணி, மனிதரில் எத்தனை நிறங்கள் , சுகந்தியின் நானென்றும் நீயென்றும், உனக்காக, கண்ணை மூடி காட்சி தேடி, வெண்ணிலவே வெண்ணிலவே, நரேனின் நாயகன் ஒரு நங்கை, ஜெய்யின் ஜய், ரிசபனின் நிலாவட்டம், நிலாவின் அழகிய மிருகம் ஆகிய நாவல்கள் நிலாச்சாரல் ஆசிரியர் குழுவால் தரவேற்றப்பட்டுள்ளன. நிலாச்சாரலில் பெரும்பாலான நாவல்களின் கதைக்கரு காதலை மையமாகக் கொண்டு படைக்கப்பட்டுள்ளன.

நிலாச்சாரல் இதழில் நாடகத்திற்கான பகுதிகள் எதுவும் ஒதுக்கப்படவில்லை. படைப்பிலக்கிய வகைமைகளில் ஒன்றான நாடக இலக்கியப் படைப்புகள் படைப்பாளர்களாலும், ஆசிரியர்குழு உறுப்பினர்களாலும் தரவேற்றப்படவில்லை. கவிதை, சிறுகதை, நாவல் பகுதிகள் இதழ் தொடங்கப்பட்ட காலம் முதல் தொடர்ந்து வாரம் தவறாமல் தரவேற்றப்படுகின்றன.

*************

அடிக்குறிப்புகள்

  1. www.thinnai.com/?module=displaystory&story_id…format
  2. www.thinnai.com/?module=displaystory&story_id=60708024&format
  3. www.thinnai.com/?module=displaystory&story_id…format
  4. www.geotamil.com/pathivukal/VNG_ON_Pathivukal.htm
  5. www.madhiyalagan.blogspot.com/2006/11/3.html
  6. www.vaarppu.com/php/sendinfo_uni.php
  7. www.nilaraj.blogspot.com/2005/05/blog-post_14.html
  8. www.nilaraj.blogspot.com/2005/05/blog-post_14.html

*******

கட்டுரையாளர்
உதவிப்பேராசிரியர்,
தமிழாய்வுத்துறை,
தெய்வானை அம்மாள் மகளிர் கல்லூரி (தன்னாட்சி),
விழுப்புரம்.

பதிவாசிரியரைப் பற்றி

Leave a Reply

Your email address will not be published.