காம யோகா – 3

சி. ஜெயபாரதன், கனடா

(பச்சை விளக்கு)

பச்சை விளக்கு காட்டாமல்
இரயில் எஞ்சின்
நிலையத்தில்  நுழைந்தால்
நேரும் விபத்து!
இச்சைக் கொடி காட்டும்
மாதின்மேல்
இசை வீணை மீட்டு!
கனிந்துருகும்
கண்களை  உற்றுப் பார் .
பெண்ணின்
காந்த உடலைப் பார்,
தளரும்
அன்ன நடையைப் பார்!
வண்ண
உடையைப் பார்!
பொங்கி எழும்  மார்பைப் பார்.
சமிக்கை பளிச்செனத்
தெரிகிறதா?

காம சுரப்பிகள்  ஊற்றில்
சேமிப்பாகித்
தாமாய்ப் பொங்காமல்
காம முறுதல் தீது
காரிகை மீது !
பெண் மனதைத்
தேனாய் ஆக்குவதும்,
வீணையாய் இசைக் கானம்
மீட்டுவதும்
ஆடவன் வாயும் விரல்களே!
தேளாய்,
தேனீயாய்க் கொட்டச்
செய்வதும்
ஆடவன் மூடச் செயல்களே!

தனக்கெனத் தேடி வரும்
தேனிலவை,
உனக்கென நாடிவரும்
இணக்க மாதை
இரு கைகளில் அள்ளிக்
காற்று
இடைவெளி யின்றி
கட்டி அணைத்துக் கொண்டு
பிறவிப் பயன்
பெறுவது, இன்பம் அளிப்பது
காமயோகா!

ஆண் பெண்  ஆத்ம
நேச நெறிப்  பாலுறவு
நீடித்து இருவரை இணைக்கும்
ஆன்மீகப் பாலம்.
ஈருடல் தழுவிக் கொண்டு
தேனூறும்
பலாச்சுளையின்
காமதேனு ஆலயத்தில்
புல்லாங்குழல் இசை பாடல்,
தாய் உயிர் ஈன்று
பிறவி பெருக்கும் இன்பம்
காமயோகா.

About சி.ஜெயபாரதன்

அணுசக்தி ஆக்கப் பணியில் பொறியியல் துறைகளில் 45 ஆண்டுகளுக்கு மேலாக இந்தியா, கனடாவில் அனுபவம் பெற்று, இப்போது ஓய்வில் தமிழ் இலக்கிய படைப்புப் பணியில் முழு நேரமும் ஈடுபட்டிருக்கிறார். 1960ம் ஆண்டு முதல் இவரது விஞ்ஞானக் கட்டுரைகள், கதைகள், கட்டுரைகள் பல கலைமகள், மஞ்சரி, தினமணிக் கதிர், இதயம் பேசுகிறது, மயன், தாய், காலம் இதழ்களில் வெளி வந்துள்ளன. இவரது ஆக்க வினைகளுக்கு அணுசக்தி நூல் 1964 இல் சென்னை பல்கலைக் கழகத்தின் மாநில முதற்பரிசு பெற்றது. கணினித் தமிழ்வலைப் பதிவுகள் பின்னிப் பிணைக்கும் புதிய உலகிலே, கடந்த 15 ஆண்டுகளாக 800 மேற்பட்ட விஞ்ஞானக் கட்டுரைகள், கவிதைகள், கதைகள், நாடகங்கள் பற்பல அம்பலம், திண்ணை, பதிவுகள், அந்தி மழை, நதியலை, வல்லமை போன்ற வலைத் தளங்களில் பல்லாண்டுகள் வந்துள்ளன. இவரது நீண்ட தமிழ் நாடகங்கள் மும்பையிலும், சென்னை கல்பாக்கத்திலும் அரங்கேறியுள்ளன. இதுவரை 27 நூல்கள் வெளிவந்துள்ளன: ஆக்க வினைகளுக்கு அணுசக்தி, வானியல் விஞ்ஞானிகள், அணுசக்தி, தாகூரின் தமிழ்க் கீதாஞ்சலி, அணுவின் ஆற்றல், இந்திய விஞ்ஞான மேதைகள், சீதாயண நாடகம், சீதாயணம் படக்கதை, கீதாஞ்சலி, ஆபிரஹாம் லிங்கன், சாக்ரடிஸ், நெப்போலியன், ஜோன் ஆஃப் ஆர்க், முக்கோணக் கிளிகள் படக்கதை, கலீல் கிப்ரான் கவிதைகள், விண்வெளி வெற்றிகள், அணுமின்சக்தி பிரச்சனைகள், மெய்ப்பாடுகள், அணுசக்தியே இனி ஆதார சக்தி, நைல் நதி நாகரீகம், உலகிலே உன்னத பொறியியற் சாதனைகள், எழிலரசி கிளியோபாத்ரா, காதல் நாற்பது, உன்னத மனிதன், பிரபஞ்சத்தின் மகத்தான நூறு புதிர்கள் (தொகுப்பு 1 & 2), Eco of Nature [English Translation of Environmental Poems]. அண்டவெளிப் பயணங்கள்.

உங்கள் கருத்துகளைத் தெரிவிக்க