ஆனந்தம்!

-எம் . ஜெயராமசர்மா – மெல்பேண், அவுஸ்திரேலியா

அழகானபெண் பார்க்க
அனைவருக்கும் ஆனந்தம்
அடுக்குமாடித் தனதாக்க
அப்படியோர் ஆனந்தம்
நினைப்பதெல்லாம் நடந்துவிடின்
நித்தமுமே ஆனந்தம்
ஆனந்தம் தனையடைய
அனைவருமே துடிக்கின்றார்!

ஆனந்தம் எனநினைக்கும்
அத்தனையும் வந்தாலும்
அப்போதும் எவர்மனமும்
ஆனந்தப் படுவதில்லை
அடையாத பலவற்றை
அடையவில்லை எனுமேக்கம்
ஆனந்த வழியினிலே
அஸ்திரமாய் வந்துநிற்கும்!

வீடுபல வாங்கிடுவார்
விதம்விதமாய் உடுத்திடுவார்
ஆடுமாடு பண்ணையெல்லாம்
அவர்சொத்து ஆகிநிற்கும்
கார்காராய்க் குவித்திடுவார்
காணிபல வாங்கிடுவார்
கணக்கின்றி வங்கிகளில்
காசையெல்லாம் போட்டிடுவார்!

அரசியலும் செய்திடுவார்
அறிஞர்சபை ஏறிடுவார்
அதிகாரம் அத்தனையும்
அவரெடுத்துக் கொண்டிடுவார்
என்றாலும் அவர்மனத்தில்
ஏக்கமே நிறைந்திருக்கும்
ஆனந்தம் என்பதங்கே
அடியோடு மறைந்திருக்கும்!

போதுமென்ற மனமிருந்தால்
பூத்துவிடும் ஆனந்தம்
பொருள்வந்து குவிவதிலே
பூத்துவிடா ஆனந்தம்
ஆனந்தம் தனைத்தேடி
அலைந்தோடிப் போகாதீர்
அகமளவில் நிறைவுகொளல்
அதுவன்றோ ஆனந்தம்!

 

 

About ஜெயராமசர்மா

பேராதனை பல்கலைகழக தமிழ் சிறப்புப் பட்டதாரி.அத்தோடு, கல்வியியல் துறையில் டிப்ளோமா, சமூகவியல் துறையில் டிப்ளோமா,கற்பித்தல் நுணுக்கத்தில் முதுகலை தத்துவமானி பட்டங்களையும் பெற்றவர்.கல்வித்திணைக்களத்தில் உதவிக் கல்விப் பணிப்பாளராகவும்,வட இலங்கை புனித பிரான்சிஸ் சேவியர் செமினறியில் பகுதி நேர‌ தமிழ், இந்துகலாசார விரிவுரையாளராகவும், யாழ்/ பேராதனை பல்கலைக்கழகங்களின் வெளிவாரி பட்டப்படிப்புப்பிரிவில் தமிழ் விரிவுரையாளராகவும்,இலங்கை ஒலிபரப்புக்கூட்டுத்தாபனத்தில் அறிவிப்பாளராகவும், நாடகத்தயாரிப்பாளராகவும் கடமையாற்றியுள்ளார். மாற்றம்,உதயன்,ஈழ நாடு, சிந்தாமணி, உதயசூரியன் இந்துசாதனம், மெல்லினம், உதயம்,பத்திரிகைகளில்.. கவிதை, கட்டுரை,சிறுகதை,விமர்சனம், ஆகியவற்றை எழுதியுள்ளார்.10க்கு மேற்பட்ட நூல்களையும்,100 ஓரங்க நாடகங்களையும்,10க்கு மேற்பட்ட வில்லுப்பாட்டுக்களையும்,20க்கு மேற்பட்ட நாட்டிய நாடகங்களையும், எழுதியுள்ளதோடு.. "முதற்படி" என்னும் குறுந்திரைப்படத்துக்கு கதை வசனம் எழுதி நடித்து 2007ல் அவுஸ்த்திரேலியாவில் மெல்பேண் நகரில் வெளியீடும் செய்யப்பட்டது.ஈழத்தில் பல ஸ்தலங்க‌ளுக்கு ஊஞ்ஞல் பாடியுள்ளதோடு.. அண்மையில் மேற்கு அவுஸ்த்திரேலியா பேர்த் மாநகரில் கோவில்கொண்டிருக்கும் பாலமுருகப்பெருமான் மீதும் ஊஞ்ஞல் பாடியுள்ளார்.2008ல் மதுரைமாநகரில் நடைபெற்ற அகில உலக சைவ‌ சித்தாந்த மாநாட்டில் புராணப்பகுதிக்கு தலைவராகவும், ஆய்வுக் கட்டுரையாள‌ராகவும் விளங்கியுள்ளார்.அண்மையில் ஐரோப்பிய நாடுகளுக்கு சுற்றுப்பயணம் சென்று அங்கெல்லாம்.. தமிழ்,கலாசாரம், இந்துசமயம்,சம்பந்தமாக விரிவுரைகள் ஆற்றியுள்ளார்.லண்டனில் ஜி.ரி.வி. நிலையத்தார் சமயம்,தமிழர்பண்பாடுசம்பந்தமாக இரண்டு தினங்கள் பேட்டி கண்டு நேரடியாக ஒளிபரப்புச்செய்தனர். தற்போது மெல்பேண் தமிழ்ச்சங்கத்தின் ஆலோசகராகவும்,விக்டோரியா இந்து கல்விமையத்தின் ஆலோசகராகவும், தமிழ் அவுஸ்த்திரேலியன் சஞ்சிகையின் இணை ஆசிரியராகவும் விளங்குகிறார். பூர்வீகம் தமிழ்நாடு தாராபுரம். வளர்ந்தது, படித்தது, வேலை பார்த்தது, யாவுமே இலங்கையில்..தற்போது குடியுரிமை பெற்றிருப்பது அவுஸ்த்திரேலியாவில்.

உங்கள் கருத்துகளைத் தெரிவிக்க