தீராத விளையாட்டுப் பிள்ளை

நிலவளம் கு.கதிரவன்

முன்னுரை :-

இன்றைய தொழில்நுட்ப உலகத்தில் நமது தினசரி வாழ்க்கைமுறையானது எந்திர நுட்பவியலை அடிப்படையாகக் கொண்டே படிப்படியாக மாறிப்போனது. காலை எழுந்தது முதல் இரவு உறக்கத்திற்கு செல்லும்வரை நமது வேலையின் சரிபாதிக்கும் மேலான அளவினை திறன் கருவிகளைக் கொண்டும், எந்திரங்களை துணையாகக் கொண்டும் கட்டமைத்துக் கொண்டோம். கணிப்பொறி தொடங்கி திறன் பேசிகள் வரை இன்று சிறுவர்கள் முதற்கொண்டு பதின்ம வயதினரைத் தொடர்ந்து முதியோர் வரையில் பயன்படுத்துவது சர்வ சாதாரணமாகிவிட்டது. அதிலும் திறன்பேசிகளுக்கு அனைவரும் அடிமையாகவே ஆகிவிட்டனர். சிறுவர்களுக்கு விளையாட்டு என்பதே அருகிவிட்டது. சரி. இவையெல்லாம் காலத்தின் மாற்றங்கள். அதற்குத் தகுந்தாற்போல் நாம் நம்மையும், நம்முடைய குழந்தைகளையும் பயனுள்ள வழியில் எவ்வாறு மாற்றிக் கொள்வது என்பதைப் பற்றி விவாதிக்கிறது இக் கட்டுரை.

aHR0cDovL3d3dy5saXZlc2NpZW5jZS5jb20vaW1hZ2VzL2kvMDAwLzA5Ny8zODQvb3JpZ2luYWwvcm9ib3QtaXBhZC5qcGc=

தீராத விளையாட்டுப் பிள்ளை :-

நான் வீட்டில் ஓய்வாக புத்தகம் படித்துக் கொண்டிருக்கும்போது, ”தீராத விளையாட்டுப் பிள்ளை – கண்ணன், தெருவிலே பெண்களுக் கோயாத தொல்லை” என்ற பாரதியின் பாடல் வரியைக் கேட்டு எட்டிப் பார்த்தால், பக்கத்து வீட்டு நண்பர் வீட்டிற்குள் வந்து கொண்டிருந்தார். என்னப்பா, ஒரே உற்சாகம் போல? என்று கேட்டேன். ஏம்பா, என்னோட வயித்தெரிச்சல கேட்கற? நாம படிக்கிற காலத்துல நம்ம அப்பா அம்மாக்கள் எல்லாம் நேரங்காலம் தெரியாம விளையாடற நம்மள கூப்பிட, விளையாடுற இடத்துக்கே வந்துடுவாங்க. இந்தக் காலத்து பசங்கள வெளியில போயி விளையாடுங்கடானு சொன்னாக் கூட போவேனானு இருக்கானுங்க. எப்பவும் போனும் கையுமாவே இருக்கானுங்கனு” சளித்துக் கொண்டார்.

எந்த எதிர்மறை நிகழ்வையும் நேர்மறையாக மாற்றிக் கொள்வது நம்மோட கையிலதான் இருக்கு. திறன் பேசியை சதாசர்வ நேரமும் நோண்டிக்கிட்டு இருக்கான்னா, அதைக் கொண்டே பயனுள்ள விளையாட்டுக்களை விளையாட மடை மாற்றம் செய்யலாம் என்றேன். என்னப்பா சொல்ற? என்று வியந்த நண்பருக்கு விளக்கினேன்.

ரோபோ கருவி கலப் பெட்டி( Robot Kits ):-

நாம் அனைவரும் இந்த 21 ம் நுற்றாண்டில் நம்மை முன்னேற்றிக் கொள்ள தொழில் நுட்பத்தை பயன்படுத்தி வருகிறோம். படிக்கின்ற நமது பிள்ளைகளும் அத்தகைய தொழில் நுட்பத்தை பயன்படுத்தியே கல்வி கற்கின்றனர். விளையாடுகின்றனர். ஆனால் இன்றைய பெற்றோர்கள் நமது பிள்ளைகள் தொழில்நுட்பத்தை பயன்படுத்துவதோடு அத்தகைய தொழில் நுட்பத்தை எவ்வாறு உருவாக்குவது, வளர்த்தெடுப்பது மற்றும் ஒரு ரோபோ செய்வதற்கு இணையாகவோ அல்லது அதைவிட ஒருபடி மேலே சென்று அந்த பணியை செய்ய வேண்டும் என நினைக்க வேண்டும். ரோபோக்கள் வந்த பின்னர் நமது வேலைகள் சுருங்கிவிட்டது. நமக்கு இணையாகவோ அல்லது அதற்கு மேலாகவோ ஒரு ரோபோட் செய்துவிடுகிறது.

பெரிய பெரிய ரோபோக்கள் உருவாக்குவதற்கு உயர்படிப்பு படிப்பதற்கு முன்னரே இன்றைய சிறுவர்கள் முதல் பதின்ம வயதுடைய இளைஞர்களுக்கு திறன் பேசியைக் கொண்டே ரோபோக்களை உருவாக்கி, விளையாட ரோபோ கருவி கலப் பெட்டி ( Robot Kits ) வயதுக்கேற்றவர்களுக்கு உரிய விலையில் சந்தைக்கு வந்துவிட்டது.

சோதனை மற்றும் ஆராய்ச்சியின் அடிப்படையில் பல்வேறு வயதினருக்கு பல்வேறு விலையில், திறன் நிலைக்கு ஏற்றவாறு ரோபோட் கருவிகளை நாம் தேர்ந்தெடுத்துக் கொள்ளலாம்.

சில ரோபோ கிட்கள் மழலையர் பள்ளிக்கூட அளவில் போதுமானவை என்றாலும் முக்கியமாக பதின்ம வயதினரே இதற்கு இலக்கு. சந்தைக்கு வந்துள்ள ரோபோ கிட்கள் தடுப்பு அடிப்படையிலான நிரலாக்க மொழிகளை ( Block based programming language ) பயன்படுத்தப்படுகின்றன. இவ்வகை மொழியானது குழந்தைகளின் செயல்பாடுகளின் அடிப்படையில் கருத்துக்களை கற்றக் கொள்ள உதவுகிறது. வயதுக்கேற்ற நிலையில் குறியீட்டு மொழிகள் பயன்படுத்தப்படுவது இதற்கு அடிப்படையாகிறது.

ஐந்து வயது முதல் பத்து வயதிலான குழந்தைகளுக்கு என தனியாக ரோபோட் கிட்கள் விற்பனை செய்யப்படுகிறது. பூனை வடிவ ரோபோட், கால்பந்து ஆடும் ரோபோட், பியானோ வாசிக்கும் ரோபோட் என அந்த வயதுக்கு ஒத்த நிலையில் தேர்ந்தெடுத்து கருவிகளை கட்டமைப்பு செய்து ரோபோக்களை உருவாக்கி, அதை இணைய இயங்குதள அமைப்புடன்( IOS) திறன் பேசி( Smart Phone ) வழியாகவோ அல்லது டேப்லெட்கள்( Tablet ) வழியாகவோ இயக்கும் விதமாக வடிவமைத்துக் கொள்ளலாம். குழந்தைகளே ரோபோ உதிரி பாகங்களைக் கொண்டு குறிப்பிட்ட ரோபோட்களை உருவாக்கி பயன்படுத்தும்போது அவர்களின் சிந்தனைத் திறன், படைப்பூக்கம் வளர உதவுகிறது.

உதாரணமாக பத்து வயதுக்கு மேற்பட்டோருக்கு 291 வகையான பாகங்கள் கொண்ட ரோபோட் கிட்கள் விற்பனை செய்யப்படுகிறது. இதில் சிலந்தி வடிவிலான ரோபோட் பாகங்கள் தனித் தனியாக உள்ளது. உடல் பாகங்கள், 10 கால்கள் என அனைத்தையும் வழிமுறையோடு இணைத்து இதை உருவாக்கலாம். இதனோடு அகச்சிவப்பு சென்சார்கள்( Infrared Sensors ), தொடு திரை, ஸ்பீக்கர், போன்றவற்றை இணைத்துக் கொள்ளலாம். இந்த சிலந்தியிடம் சுடுவதற்கு உரிய பொம்மை துப்பாக்கியை இணைத்து நாம் உறங்கும் அறையில் உலாவ விட்டால் எதிர்ப்படும் தேவையற்ற வஸ்துக்களை சுடுகிறது.

விளையாட்டு ரோபோட் கிட்கள் தவிர, கல்வி சம்பந்தமான ரோபோக்கள், இயற்பியல் மற்றும் உளவியல் ரீதியிலான கிட்களும் நமக்கு எளிதில் பல்வேறு விலையில் கிடைக்கிறது.

இத்தகைய ரோபோட் கிட்களை மைக்ரோ சாஃப்ட், அமேஸான், ஐபிஎம் போன்ற நிறுவனங்கள் தயாரித்து குழந்தைகளின் அறிவியல் திறன் மேம்பட விற்பனை செய்கிறது.

தீராத விளையாட்டுப் பிள்ளை என்ற பாடலில் கண்ணனின் பல்வேறு குறும்புகளைக் கூறும் பாரதியார், தொடர்ந்து வரும் வரியில், ”புல்லாங்குழல் கொண்டு வருவான்-அமுது பொங்கித் ததும்புநற் கீதம் படிப்பான்” என்றும் கண்ணனின் திறமையை சிலாகித்துக் கூறியுள்ளார் என்பதையும் நாம் கவனிக்க வேண்டும்.

முடிவுரை :-

குழந்தைகள் என்றால் குறும்புகள் இருக்கத்தான் செய்யும். இன்றைய டிஜிட்டல் உலகத்தில் அனைத்துக் கருவிகளையும் கையாளும் திறனையும் இளைஞர்கள் பெற்றுள்ளார்கள். அறிவியல் முன்னேற்றத்தின் வழியாக கிடைக்கும் வசதிகளை நாம்தான் நன்மைக்கான தொடர்பில் பயன்படுத்த நமது குழந்தைகளை மாற்றம் செய்ய வேண்டும். அந்த வகையில் சிறு வயதிலேயே விளையாடுவதற்கு பொம்மைகள் வாங்கிக்கொடுப்பது போன்று, இது போன்ற சிந்தனைத் திறன் வளர்க்கும் கருவிப் பெட்டிகளையும் வாங்கிக் கொடுத்து சிறுவர்கள் மற்றும் இளைஞர்களின் படைப்பூக்கத்தை வளர்த்தெடுக்க ஒவ்வொருவரும் முன் வர வேண்டும்.

பதிவாசிரியரைப் பற்றி

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *