அண்ணாகண்ணன்

இன்றைய என் காணொலிகள், இதோ உங்கள் பார்வைக்கு. பாருங்கள், கருத்துகளைப் பகிருங்கள்.

என் இனிய தவிட்டுக் குருவி

கிலுகிலுகிலுகிலுவென உருளும் குரல், தத்தும் நடை, விர்ரெனச் சிறகு விரித்துப் பறக்கும் எழில், கூடியிருந்து குளிர்ந்தேலோர் எம்பாவாய் என ஈர்க்கும் என் இனிய தவிட்டுக் குருவியே! தவிட்டு வண்ணம் கொண்டதனால் இப்பெயர் பெற்றாயோ! ஒவ்வொரு கணத்தையும் அமர கணமாக்கும் வித்தையை எனக்குக் கற்றுத் தருவாயா?

 

புள்ளி மூக்கு வாத்து | Spot-billed Duck

புள்ளி மூக்கு வாத்து அல்லது புள்ளி மூக்கன், நீரின் மேற்பரப்பில் உணவருந்தும் வாத்து வகைகளுள் ஒன்றாகும். இவற்றின் அலகின் நுனியில் ஒரு மஞ்சள் நிறப்புள்ளி இருக்கும். காலை, மாலை வேளைகளில் ஆண், பெண் பறவைகள் எப்போதும் இணையாக இணைந்துதான் இரை தேடும். மதிய நேரத்தில், கண்ணை மூடித் தண்ணீரிலேயே தூங்கும் வழக்கம் கொண்டது.

நேற்று முதல்முறையாகப் புள்ளி மூக்கு வாத்துகளைப் பார்த்தேன். நம் வீட்டுக்குப் பின்னால் உள்ள மதிலில் அழகாக அமர்ந்திருந்தன. அவற்றுடன் ஆள்காட்டிப் பறவைகளும் அமைதியாக அமர்ந்திருந்தன. மடையான் ஒன்று பறந்து வந்து, இவற்றை எல்லாம் விரட்டிவிட்டது.

Purple Sunbird | Loten’s Sunbird

பறந்தபடி பூக்களில் தேனருந்தும் பேரலகுத் தேன்சிட்டு என்கிற ஊதாத் தேன்சிட்டு.

Loten’s Sunbird

பூக்களில் தேனருந்தும் தேன்சிட்டு!

 

Butterfly at my window

என் ஜன்னலில் ஒரு வண்ணத்துப்பூச்சி.

 

(அண்ணாகண்ணன் யூடியூப் அலைவரிசையில் இணைய, இங்கே சொடுக்குங்கள் : http://www.youtube.com/subscription_center?add_user=Annakannan)

பதிவாசிரியரைப் பற்றி

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *