மூட நம்பிக்கைகள்!

முகில் தினகரன்
மூதாதையர் எமக்களித்த
மூன்று தலைமுறை
முள்ளாடைகள்!…எங்கள்
முதுகெலும்பை
முழுக் கோணலாக்கும்
முடக்குவாத நோய்கள்!

நாங்கள்
கணிப்பொறிகளைக் கையாளவும்
கால நேரம் கணிப்பவர்கள்!
கனவுகளுக்குப் பலனெழுதி
காலத்தைத் தின்பவர்கள்!

நாங்கள்
பிறப்பிற்கும் நேரம் பார்த்து
பிணக்குகளைப் பிதற்றுபவர்கள்!
இறப்பிற்கும் நேரம் பார்த்து
இல்லாத சடங்குகளை திணிப்பவர்கள்!

நாங்கள்
சகுனம் பார்ப்பதில்
சாதனை படைத்தவர்கள்!
சாதனை படைத்திடும்
சலனமே இல்லாதவர்கள்!

நாங்கள்
குறுக்கே வரும் பூனைக்காய்
பாதையையே துறப்பவர்கள்!
கிழக்குச் சூரியனையும்
சாத்திரத்தில் புதைக்கும் சகுனிகள்!

மூட நம்பிக்கைகள்!
மூதாதையர் எமக்களித்த
மூன்று தலைமுறை
முள்ளாடைகள்!…எங்கள்
முதுகெலும்பை
முழுக் கோணலாக்கும்
முடக்குவாத நோய்கள்!

படத்துக்கு நன்றி

http://earny123.hubpages.com/hub/Psychology-of-superstition

About முகில் தினகரன்

பிரபல் எழுத்தாளர், கவிஞர், மேடைப் பேச்சாளர். சிறுகதைகள் இதுவரை எழுதியுள்ளவை - 600 பிரசுரமானவை - 300 -க்கும் மேல் பெற்றுள்ள பட்டங்கள் விருதுகள்… பட்டத்தின் பெயர; வழங்கியோர; ---- “தமிழ்ச்சிற்பி” -- தில்லி தமிழ்ச் சங்கம், புது தில்லி ---- “கவிக்கோ” --- கோவை வானொலி நேயர; பேரவை, கோவை ---- “கொங்கு தமிழ் கவி மணி”--- தமிழ்நாடு புதிய வெளிச்சம் அமைப்பு, கோவை ----- “சிறுகதைச் சுரபி” --- உலக கலைத் தமிழ் மன்றம், கோவை ----- “சிறுகதைச் செம்மல்” --- சோலை பதிப்பகம் சென்னை ---- “பைந்தமிழ்ப் பாவலர;” -தமிழ் வயல் இலக்கிய அமைப்பு, கோவை ----- “தமிழ் வள்ளல்” ---சோலை பதிப்பகம், சென்னை ----- “சிறுகதை மாமணி” --- உலக கலைத் தமிழ் மன்றம,; கோவை ----- “புலவர; சு.ரா.நினைவு விருது” --- அனைத்துலக தமிழ் மாமன்றம் திண்டுக்கல் ----- “பாவேந்தர; பாரதிதாசன் நினைவு விருது”-அனைத்துலக தமிழ் மாமன்றம்,திணடுக்கல் ----- “வண்ணப் பூங்கா விருது” -வண்ணப் பூங்கா மாத இதழ், சென்னை.

உங்கள் கருத்துகளைத் தெரிவிக்க