– ரிஷி

 

‘மனசே சுகமா?’ என்று கேட்டிருப்போம். உடலே நீ நலமாக இருக்கிறாயா என்று கேட்டிருப்போமா?

 

காலந்தோறும் உடலை வெறும் சதைக் கோளங்களின் திரட்சியாகவும், இதிலிருந்து விடுபட்டு மீண்டும் பிறவியெடுக்காமல் இருப்பதே நாம் நம் ஆன்மாவிற்கு செய்யக்கூடிய தலையாய பணியாகவுமே கருதி இருக்கிறோம்; அவ்வாறே கற்பிக்கப்பட்டிருக்கிறோம்.

எல்லைகளற்று விரிந்து பரவிக் கொண்டிருக்கும் இப்பிரபஞ்சத்தில் நாம் ஒரு பிரிக்க முடியாத அங்கமாகவே திகழ்கிறோம். இங்கு ஒவ்வொருவரின் இருப்பிற்கும் பொருள் இருக்கிறது. நாம் இல்லையெனில் இப்பிரபஞ்சம் முழுமை பெறுவதில்லை. ஆற்றலை எவ்வாறு அழிக்க முடியாதோ அது போலவே நாமும்.

 

ஆக, நம் பேருணர்வின் இருப்பை எளிமையாய் உணர்வதற்குக் கிடைத்த ஒரு அற்புதமான வடிவமைப்புதான் நம் உடல். நமக்கும் இப்பிரபஞ்சத்திற்கும் தொடர்பு ஏற்படுத்தும் வல்லமை கொண்ட  உடலுடன் நாம் ஒருமித்திருக்கிறோமா?

நமக்கும் நம் உடலுக்குமான நெருக்கத்தை, இசைவான பரிவர்த்தனையை சில உடல் செயல்முறைப் பயிற்சிகள் மூலம் சிறப்புற உருவாக்க இயலும். நமது உடல், மன, ஆன்ம அளவில் சிறைப்பட்டிருக்கும் ஆற்றலோ அல்லது குறுக்கும் தடுப்புகளோ விடுவிக்கப்பட்டால் இலகுத்தன்மையை உணரலாம். அளவிலா ஆற்றல், வெளியுடன் கூடிய பேருணர்வில் நிலைத்திருக்க முடியும்!

பிரபஞ்சத்தில் எல்லாமே ஆற்றலின் வடிவங்கள்தாம், நாம் உட்பட! ஆற்றல் பாய்வு இயல்பாய், சுதந்திரமாய் செயல்பட்டுக்கொண்டிருக்கும் வரையில் உடல், மன ரீதியில் எவ்வித பாதிப்பும் நேர்வதில்லை.

ஆக்ஸஸ் கான்ஸியஸ்னெஸ் (Access Consciousness) எனப்படும் வாழ்வு நல மேம்பாட்டிற்கான உத்திகளையும் வழிமுறைகளையும் கொண்டிருக்கும் அமைப்பின் மிகச் சிறந்த உடல் செயல்முறைப் பயிற்சிகளில் ஒன்றுதான் MTVSS என்பது.

உடலின் செயற்பாடுகளில் எவ்விதமான குறைபாடுகள் இருப்பினும் அவற்றை சரிசெய்யும் திறன் கொண்டிருக்கிறது MTVSS. நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அபாரமான அளவில் அதிகரிக்கும் தூண்டுசக்தியாக, ஒவ்வொரு செல்லினுள்ளும் பொதிந்திருக்கும் ஆற்றலுடன் இயைந்து இது செயலாற்றுவது குறிப்பிடத்தக்கது.

MTVSS என்பதன் விரிவாக்கம் Molecular Terminal Valence Sloughing System ஆகும். அழுத்தமில்லாமல் மென்தொடுதலின் மூலமே இது செயற்படுத்தப்படுகிறது. மருந்துகளின்றி நோய்களைக் குணப்படுத்தும் வல்லமையை இது பெற்றிருக்கிறது.

எலும்புப் புற்றுநோய், கர்ப்பப்பை புற்றுநோய், வலி தரும் பலவித நோய்கள் மற்றும் உடற்காயங்கள் உட்பட பற்பலவற்றை குணப்படுத்த முடிகிறது.

உடற்பயிற்சிக் கூடங்களில் 90 நிமிடங்கள் செயலாற்றுவதன் பலனை MTVSS மூலம் 20 நிமிடங்களிலேயே அடைய முடிவது குறிப்பிடத்தக்கது.

நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிப்பதன் மூலம் உடல் இலகுவாக செயல்பட உதவுகிறது. உறுப்புகளைப் புதுப்பிப்பதால் வளர்சிதை மாற்றம், மூச்சு, ஜீரணம், நரம்பு & எலும்பு மண்டலம், நிணநீர் மற்றும் ஹார்மோன் செயல்பாடுகள் உள்ளிட்ட அனைத்திலும் சிறந்த மாற்றங்களைக் கொணர முடிகிறது.

சுருக்கமாகச் சொன்னால், நம் உடல் எவ்வாறு இயங்கினால் நம் வாழ்வு வளம் பெறுமோ அவ்விதத்தில் உடலின் செயல்திட்ட வடிவையே (Blueprint) மாற்றியமைக்கலாம் என ஆக்ஸஸ் நிறுவனர் கேரி டக்லாஸ் குறிப்பிடுகிறார். சராசரியாக, ஒரு MTVSS செயற்பாடு 60 – 90 நிமிடம் வரை நீடிக்கலாம். அரை நாளிலேயே இதனைக் கற்றுக் கொள்ள முடியும் என்பது இதன் சிறப்பு.

இந்த உடல் செயல்முறைப் பயிற்சியை எவரும் எளிதாகக் கற்க முடியும் என்பதோடு யாவருக்கும் இச்சிகிச்சையை அளிக்கலாம். எவ்வித பக்கவிளைவுகளும் கிடையாது. உடல் நலம் பெறுகிறது என்ற விளைவினைத் தவிர வேறொன்றும் நேர வாய்ப்பில்லை. எவ்வளவுக்கெவ்வளவு நம் உடலில் இச்செயல்முறையை கையளிக்கிறோமோ அந்த அளவுக்கு உடல் புத்தாக்கம் பெறுகிறது.

நம் பேருணர்வை விரிவடையச் செய்து இப்பிரபஞ்சத்துடன் எப்போதும் ஒன்றுபட்டிருப்பதன் மூலம் நமக்குப் பிடித்தவற்றை நிகழ்த்திக் கொள்ளும் வாய்ப்பாக அது அமைந்தால் எப்படி இருக்கும்? நமது உடல் அதற்கு எவ்வகையில் உதவ முடியும்?

முடிவிலா உயிரியான நாம் திரும்பத் திரும்ப பிறவி எடுப்பதே உடலின் மூலம் நமது இருப்பின் மகத்துவத்தை உணர்வதற்கே! முன்னோர்கள் இவ்வுடலைப் பற்றிக் கொண்டிருக்கும் கண்ணோட்டங்கள் அனைத்தையும் நமதாக்கி நமது செல்களில் பொதித்திருக்கிறோம். இவை போன்ற அனைத்து வரம்புகளையும் உடலின் மூலக்கூறு அளவில் சென்று அவற்றை நீக்குகிறது MTVSS செயல்முறை.

இருபது முதல் முப்பது முறை வரை இதை செயற்படுத்தியிருந்தால் முற்றிலும் புதிய மாற்றத்தினை உடலில் உணரலாம். உங்களது உறவினர்கள் மற்றும் நண்பர்கள் உங்களுள் நிகழ்ந்த மாற்றத்தினை வெளிப்படையாக உணர்வார்கள். MTVSS மற்றும் ஆக்ஸஸ் கான்ஸியஸ்னெஸ் பற்றி அவர்கள் அறிந்திராவிடில், இந்த மாற்றத்தினைக் கண்டு அதீத ஆச்சரியமும் அடைவார்கள். அதற்கான சாத்தியங்களை இது உள்ளடக்கியுள்ளது.

Untitledவாழ்வு நல ஆற்றாளர் நிலா, ஆக்ஸஸ் கான்ஸியஸ்னெஸின் பல்வேறு வகுப்புகளையும் தமிழ் மற்றும் ஆங்கிலத்தில் வழங்குகிறார். அதில் இந்த MTVSS செயல்முறைப் பயிற்சியும் முக்கியத்துவம் வாய்ந்தது. பிரிட்டனில் வசித்து வரும் அவர் பல நாடுகளுக்கும் சென்று இதற்கான விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தி வருகிறார்.

உங்கள் உடல்நலனைப் பேணுவதற்கு இவ்வகுப்பினைத் தேர்ந்தெடுக்கத் தயக்கமிருந்தால் பின்வரும் கேள்விகளை உங்களுக்குள் கேட்டு உங்கள் அதிர்வில் ஏற்படும் மாற்றங்களைக் கவனியுங்கள்.  அதனடிப்படையில் முடிவெடுக்கத் தயங்காதீர்கள்.

  • இவ்வகுப்பில் கலந்து கொள்வதால் எனது உடல் நலம் இன்னும் ஆறு மாதங்களில் எவ்வாறு மாற்றமடையும்? ஐந்து வருடத்தில் என் உடல் நலம் எப்படி இருக்கும்?
  • இவ்வகுப்பின் மூலம் வியத்தகு ஆற்றலை என் உடல் பெறும் பட்சத்தில் நான் என்னவாக இருப்பேன்? என்னவெல்லாம் உருவாக்குவேன்? இவ்வுலகத்திற்கும், குடும்பத்திற்கும் எவ்விதமெல்லாம் பங்களிப்பை அளிப்பேன்?

பதிவாசிரியரைப் பற்றி

1 thought on “உடலே நலமா?

  1. வாழ்வு நல மேம்பாட்டிற்கான உத்திகள் அம்மையீர் இப்போது தான் அறிமுகப்டுத்தியுள்ளார்கள். 10 ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் இந்தியாவில் அறிமுகப்படுத்தியிருந்தால் மனவெழுச்சியின்றி, ஆல்பா நிலையில் நடப்பது எதுவோ அதை தான் சிந்தித்திருப்போம். தற்போது மனமில்லாத மிருகமாக தான் மிருகன் வாழ்ந்து  கொண்டுள்ளார்கள். நல்ல மனமுள்ளவன் தான் மனிதன் என்றழைக்கப்படுகிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *


The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.