சி. உமா சுகிதா.

முன்னுரை:
சுயநலமின்றி, நேர்மையுடன் நெறி தவறாமல் நாட்டுக்காகப் பணியாற்றியவர்கள் மறைந்துவிட்டாலும், ஈடு இணையற்ற தலைவர்களாக மக்கள் மனதில் வாழ்ந்து கொண்டுதான் இருக்கிறார்கள். இப்படிப்பட்டவர்களில், “பெருந்தலைவர்” என்று மக்கள் தங்கள் இதயங்களில் வைத்துத் துதிக்கும் தலைவர்தான் கர்ம வீரர் காமராசர்!

பிறப்பும் சிறப்பும்:
ஏழைக் குடும்பத்தில் பிறந்தாலும் அயராத உழைப்பால் தூய்மையான தொண்டால் ஒரு மனிதன் வான் போல் உயர முடியும் என்பதை உலகத்துக்கு நிரூபித்துக் காட்டியவர்! “நாட்டு நலனே எனது நலன்” என்று கருதி காந்தி வழியில் அரும்பாடுபட்ட காமராசர், தான் கொண்ட கொள்கைகளைப் பரிசு சுகத்திற்காகப் பறிகொடுக்காத உத்தமர். இவர் 15.07.1908 ஆண்டு பிறந்தார்.

பள்ளிப் படிப்பிற்கு முற்றுப்புள்ளி:
5 வயதில் காமராசர் தொடக்கப் பள்ளிக் கூடத்தில் சேர்க்கப்பட்டார். அந்தப் பள்ளிக்கூடத்தை நடத்தி வந்த வேலாயுதம் என்பவர் மிகவும் கண்டிப்பானவர். அவரிடம் காமராசரால் கல்வி கற்க முடியவில்லை. பின்னர், காமராசர் “ஏனாதினாத நாயனார் வித்தியாசாலா” என்ற பள்ளிக் கூடத்தில் சேர்க்கப்பட்டார். இந்தப் பள்ளியில் தமிழ் எழுத்துக்களைப் படிக்கவும், எழுதவும் காமராசர் கற்றுக்கொண்டார். அடுத்த ஆண்டே, காமராசரை, ‘சத்திரிய விருத்தாச்சலா” என்ற பள்ளியில் சேர்த்தனர்.

அந்தப் பள்ளியில் காமராசர் சேர்ந்து ஒரு ஆண்டு கூட ஆகவில்லை, அப்பொழுதுதான் காமராசரின் குடும்பத்தையே நிலைகுலையச் செய்த அந்தச் சம்பவம் நடந்தது. ஒரு நாள் காமராசரின் தந்தை குமாரசாமிக்கு தலைவலி ஏற்பட்டது. அவர் வீட்டிற்குச் சென்று படுத்தார். மறுநாள் எழ முடியவில்லை, குமாரசாமி இறந்து விட்டார். அப்பொழுது காமராசருக்கு 6 வயது, அவர் தங்கை நாகம்மாளுக்கு 4 வயது.

சின்னஞ் சிறுவரான காமராசர் வழக்கம்போல் பள்ளிக்குச் சென்று வந்தார். அவரது மாமா கருப்பையா அந்த ஊரின் நாட்டாமைக்காரராவார். அதனால், அவருக்கு மரியாதை இருந்தது. மாமா நாட்டாமைக்காரன் என்பதனால், கோவில், பள்ளிக்கூடம் போன்ற இடங்களில் அவருக்குத் தனி சலுகை இருந்தது. இதுவே, காமராசரின் படிப்பைச் சீரழித்தது. இளமைப் பருவத்திற்கே உரிய வீர விளையாட்டுக்களில் அவரது எண்ணம் சென்றது. இதைக் கண்ட காமராசரின் மாமா கருப்பையா தமது ஜவுளிக்கடையில் வைத்துக்கொண்டார். பின்னாளில் லட்சக்கணக்கான ஏழைக் குழந்தைகளின் கல்விக் கண்ணைத் திறந்த காமராசரின் பள்ளிப் படிப்புக்கு அப்பொழுது முற்றுப்புள்ளி வைக்கப்பட்டது.

நெஞ்சில் வளர்ந்த நாட்டுப்பற்று:
இந்தச் சமயத்தில் தான் முதல் உலகப்போர் தொடங்கியது. போர் செய்திகளையும் அறிந்து கொள்ளும் ஆர்வம் சிறுவன் காமராசருக்கு ஏற்பட்டது. போர் செய்திகளைப் படிக்கும்போதே இந்திய விடுதலைப் போராட்டத்தில் உள்ள கருத்துக்களைப் பற்றியும் படிக்கத் தொடங்கினார். அப்பொழுதுதான் மெல்ல மெல்ல அவரது நெஞ்சில் நாட்டுப் பற்று வளரத் தொடங்கியது. காங்கிரஸ் கட்சியினர் நடத்தியப் பொதுக்கூட்டங்களுக்கும் செல்லத் தொடங்கினார்

விருதுநகரில், நடந்த பொதுக்கூட்டத்தில், டாக்டர் வரதராஜூலு உணர்ச்சி போங்க உருக்கமாக ஜாலியன் வாலாபாக் படுகொலையைக் கண்டித்துப் பேசினார். இந்தப் பேச்சைக் கேட்ட காமராசர் விடுதலை வேட்கைக்கொண்டு போராட்டத்தில் ஈடுபட்டு ஆங்கிலேயே ஆட்சிக்கு முடிவு கட்ட தீர்மானித்தார். இதைத் தொடர்ந்து, காங்கிரசே கட்சியின் தொண்டரானார். அப்பொழுது அவருக்கு வயது 16.

காமராசர் காங்கிரஸில் சேர்ந்து அவரது உறவினர்களுக்குப் பிடிக்கவில்லை. இதைத் தொடர்ந்து, காமராசரின் மாமா கருப்பையா, காமராசரைத் திருவனந்தபுரத்திற்கு அனுப்பி வைத்தார். அங்கு காமராசரின் இன்னொரு மாமா காசி நாராயணன் மரக்கடை வைத்து இருந்தார். “வீர சுதந்திரம் வேண்டி நின்றார்… பின்னர் வேறொன்று கொள்வாரோ?” என்று பாரதி பாடியது போல் காமராசரின் மனம் மாறவில்லை. கேரளா மாநிலம் வைக்கத்தில் நடந்த சத்தியாகிரக போராட்டத்தில் காமராசர் கலந்து கொண்டார். இதை அறிந்த கருப்பையா காமராசர் எங்கிருந்தாலும் பொதுத் தொண்டில் ஈடுபடத்தான் செய்வார் என்பதைத் தெரிந்து கொண்டு அவரை விருது நகருக்கே அழைத்துக்கொண்டார். இதன் பின்னர், அரசியலில் தீவிரமாக ஈடுபடத் தொடங்கினார் காமராசர். அப்பொழுது காந்தி வெள்ளையருக்கு எதிராக ஒத்துழையாமை இயக்கத்தை அறிவித்தார். இந்த நேரத்தில் காங்கிரஸ் கட்சி தேர்தலில் போட்டியிட்டு அமைச்சரவை அமைக்க வேண்டும் என்று ஒரு தரப்பினரும்,தேர்தலில் போட்டியிடக்கூடாது என்று இன்னொரு தரப்பினரும் கூறி வந்தனர்.

கல்விக்கண் திறந்தவரின் வாழ்க்கைப் பாதை:
◆ 1903 ஜூலை 15ந் தேதி விருதுநகரில் எளியக் குடும்பத்தில் பிறந்தார் காமராசர். அவரது தந்தை குமாரசாமி நாடார், தாய் சிவகாமி அம்மாள்.

◆ 1908 -ம் ஆண்டு காமராசர் திண்ணைப் பள்ளிக்கூடத்தில் சேர்க்கப் பட்டார். 1909ல் இவரது தந்தை குமாரசாமி நாடார் காலமானார்.

◆ 1919 – ஏப்ரல் மாதம் ரவுலெட் சட்டத்தை எதிர்த்து காந்தியடிகள் விடுத்த அழைப்பை ஏற்றுக் காங்கிரஸின் முழுநேர ஊழியர் ஆனார்.

◆ 1923 – மதுரையில் நடந்த கள்ளுக்கடை மறியலில் ஈடுபட்டார். நகர்புரி கொடி போராட்டத்தில் பங்கு பெற்றார்.

◆ 925 – கடலூரில் இருந்து தமிழ்நாடு காங்கிரஸ் கமிட்டி உறுப்பினராகத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்.

◆ 1926 – சத்தியமூர்த்தி – ஸ்ரீனிவாச அய்யங்கார் ஆகியோருடன் தேர்தல் பணி புரிந்தார்.

◆ 1930 – வேதாரணியத்தில் நடைபெற்ற உப்பு சத்தியாகிரகத்தில் கலந்து கொண்டு இரண்டாண்டு அலியூர் சிறையில் அடைக்கப்பட்டார்.

◆ 1931 – காந்தி இர்வின் ஒப்பந்தம் காரணமாக காமராசர் விடுதலை செய்யப்பட்டார். ராமநாதபுரத்தில் இருந்து சென்னை மாகாண காங்கிரஸ் செயற்குழுவிற்குத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்.

◆ 1933 – சதி வழக்கில் காமராசர் சிறைக்கு அனுப்பப்பட்டு குற்றம் நிரூபிக்கப்படாததால் விடுதலை செய்யப்பட்டார்.

◆ 1934 – காமராசரின் கடும் உழைப்பால் பொதுத் தேர்தலில் காங்கிரஸ் பெருவாரியான வாக்குகள் பெற்று வெற்றி பெற்றது.

◆ 1936 – காங்கிரஸ் கமிட்டி தேர்தல் காரைக்குடியில் நடந்தது. சத்தியமூர்த்தி தலைவராகவும் காமராசர் செயலாளராகவும் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்கள்.

◆ 1937 – சட்டமன்ற பொதுத்தேர்தலில் காமராசர் விருது நகரில் போட்டியிட்டு வெற்றி பெற்றார். விருதுநகர் நகராட்சி மன்றத் தேர்தலில் 7வது வார்டில் போட்டியிட்டு வென்றார்.

◆ 1948 -ம் ஆண்டு மார்ச் மாதம் சிறையில் இருந்து விடுதலையானார். ஒரு நாள் மட்டும் நகராட்சிக் கூட்டத்தில் கலந்துகொண்ட பிறகு, தீவிர கட்சிப் பணிக்காக நகராட்சித் தலைவர் பதவியை ராஜிநாமா செய்தார்.

◆ 1942 -ஆம் ஆண்டு ஆகஸ்ட் போராட்டத்தில் கைது செய்யப்பட்டு அமராவதி சிறையில் இரண்டு ஆண்டுகள் கழித்த பின்னர் பிறகு வேலூர் சிறைக்கு மாற்றப்பட்டார்.

◆ 1945 – விடுதலை ஆனார்.

◆ 1946 – மே மாதம் 16ஆம் தேதி தமிழ்நாடு காங்கிரஸ் கமிட்டி தலைவராக மீண்டும் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்.

◆ 1947 – ஆகஸ்ட் 15ஆம் நாள் இந்தியா விடுதலைப் பெற்றது. பண்டிதர் நேருவின் தலைமையில் இடைக்கால அரசு உருவானது. அகில இந்திய காங்கிரஸ் கமிட்டி உறுப்பினர் ஆனார்.

◆ 1948 – மூன்றாவது முறையாகத் தமிழ் நாடு காங்கிரஸ் கமிட்டி தலைவர் ஆனார்.

◆ 1950 – நான்காவது முறையாகத் தமிழ் நாடு காங்கிரஸ் கமிட்டி தலைவர் ஆனார்.

◆ 1952 – மூதறிஞர் ராஜாஜி முதல் அமைச்சர் ஆவதற்கு காமராசர் ஒத்துழைப்பு நல்கினார்.

◆ 1952 – ஐந்தாவது முறையாகத் தமிழ் நாடு காங்கிரஸ் தலைவராகத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்.

◆ 1954 – 13ம் தேதி சென்னை மாநிலத்தின் முதல் அமைச்சர் ஆனார்.

◆ 1955 – ராமநாதபுரம் மாவட்டத்தில் புயலாலும் மழையாலும் பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளை நேரில் பார்த்து நிவாரண உதவிகளைச் செய்தார்.

◆ 1956 – ஏழைக் குடும்பத்தைச் சேர்ந்த குழந்தைகள் படிப்பதற்கான பள்ளியில் இலவச மதிய உணவுத் திட்டத்தை அறிமுகப்படுத்தினார்.

◆ 1961 – அக்டோபர் 9ஆம் தேதி சென்னை மாநகராட்சி உருவாக்கிய காமராசர் திருவுருவச் சிலையை பிரதமர் நேரு திறந்து வைத்தார்.

◆ 1963 – எல்லோருக்கும் இலவசக் கல்வித் திட்டத்தை அமுல்படுத்தினார். அக்டோபர் 2ஆம் தேதி காமராசர் திட்டத்தின்படி இளைஞர்களுக்கு வழிவிடும் நோக்கத்தில் முதல் அமைச்சர் பதவியை ராஜிநாமா செய்தார்.

◆ 1964 – அனைத்திந்திய காங்கிரஸ் தலைவராக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்.

◆ 1971 – பொதுத் தேர்தலில் காங்கிரஸ் கட்சி தோல்வி அடைந்தது ஆனாலும் காமராசர் வெற்றி பெற்று எம்.பி. ஆனார்.

◆ 1972 – காமராசருக்கு தாமிரப் பத்திர விருது வழங்கப்பட்டது.

◆ 1975 – எளியக் குடும்பத்தில் பிறந்து விடுதலைப் போராட்டத் தொண்டனாக வாழ்க்கையைத் தொடங்கி தன்னலமற்ற உழைப்பால் தியாகத்தால் மக்கள் தலைவராக உயர்ந்து கோடான கோடி இதயங்களில் குடிகொண்ட காமராசர், 1975 ஆம் ஆண்டு அக்டோபர் 2ஆம் தேதி மறைவு எய்தினார். அன்றைய தினம் அண்ணல் காந்தியடிகள் பிறந்த தினம் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

எதிலும் வேகம்:
விருதுநகரில் உள்ள ஒரு பள்ளிக்கூடக் கொட்டகை தீப்பிடித்து எரிந்தது. புதிய கொட்டகை போடுவதற்காக வேம்பர் நாடார் என்பவற்றின் தலைமையில் ஊரில் உள்ள 20 முக்கியஸ்தர்கள் காமராசரை சந்திக்கச் சென்னை வந்தனர். இதைத் தெரிவித்த இரண்டு தரப்புக்குப் பொதுவான நண்பரிடம், ” இவங்க ஆளுக்கு கொஞ்சம் பணம் போட்டாலே கொட்டகை போட்டிருக்கலாமே, இத்தனை பேர் மெட்ராசுக்கு வந்து போகிற செலவு, தாங்கும் செலவு, ஊர் சுற்றிப் பார்க்கிற செலவு, இதெல்லாம் வீண்தானே.. என்று சத்தம் போட்டுவிட்டு, ‘அவங்களைக் கூப்பிடு.. என்றார்.. நண்பர் வெளியே போய் பார்த்தால், ஒருவர் கூட காணவில்லை.

“சரி. நான் பார்த்துக்கிறேன்” நீ வீட்டுக்குப் போ என்றார் காமராசர்!

சென்னை வந்த முக்கியஸ்தர்கள் ஊர் திரும்புவதற்குள் பள்ளிக்கூடத்திற்குக் கொட்டகை போடப்பட்டிருந்தது, அதுதான் காமராசர்.

நேருவுக்கு கோபமூட்டிய குறட்டைச் சத்தம்:
1927 ஆம் ஆண்டு சென்னையில் காங்கிரஸ் மாநாடு நடந்தது. இதில் கலந்து கொள்ள நேரு சென்னை வந்திருந்தார். மாநாடு முடிந்ததும் சத்திய மூர்த்தியின் வீட்டில் தங்கினார். இரவு நேரத்தில் நேருவின் ஆழ்ந்த தூக்கத்தை பலத்த குறட்டை ஒலி ஒன்று இடையூறு செய்தது. தூக்கம் கலைந்த கோபத்தில் எழுந்த நேரு அவர்கள் தனது அறையில் இருந்து எட்டிப்பார்த்தார். அங்கே காங்கிரஸ் தொண்டர் ஒருவர் தன்னை மறந்த நிலையில் உறங்கிக் கொண்டிருந்தார்.

உரத்த குரலில் சத்திய மூர்த்தியை அழைத்த நேரு “இந்த மனிதன் விடும் குறட்டைச் சத்தத்தால் என்னால் தூங்க முடியவில்லை. தயவு செய்து இந்த மனிதரைச் சென்னை நகருக்கு அப்பால் கொண்டுபோய் விட்டு விடுங்கள்” என்று கோபமாக கூறினார். நேருவின் கோபத்துக்கு ஆளான அந்தக் குறட்டை விட்ட நபர் காமராசர்!

ஏழைப் பங்காளன் காமராசர் படுத்துறங்கிய இடம் சத்திய மூர்த்தி இல்லத்தின் மாடிப்படிகளின் கீழ்ப் பகுதிதான்.

அன்று குறட்டைஒலிக்காக காமராசர் மீது கோபம் கொண்ட நேரு பின்னர் காலத்தின் கட்டாயத்தால் மக்கள் தலைவர், காமராசரைக் கௌரவிக்க வேண்டியவரானார்.

உயிர் பிரிந்தது:
காமராசர் உயிர் பிரியும்போது அருகே இருந்தவர் அவர்தாம் உதவியாளர் வைரவன். தமிழ்நாடு காங்கிரஸ் அலுவலகத்தைச் சார்ந்து எப்போதும் பெருந்தலைவருக்கு பணிவிடை செய்துவந்தவரான சாரங்கராசன், ராமபத்ரன் ஆகியவர்களே. அக்டோபர் 2ஆம் தேதி 1975 ஆம் ஆண்டு பிற்பகல் 3.10 மணிக்கு காமராசர் உயிர் பிரிந்தது.

டாக்டர்கள் வந்து தெரிவிக்கும் வரையில் காமராசர் உயிர் போனது எவருக்கும் தெரியாது. காரணம் மல்லார்ந்து படுத்திருந்த அவர் உடல் தோற்றத்திலோ.. முகத்திலோ எந்த வித்தியாசமும் காணமுடியவில்லை. தூங்குவது போலவே அவரது முகம் காணப்பட்டது.

ஒளி விளக்கு:
இளவயது முதலே நாட்டுப்பற்று, அர்ப்பணிப்பு கொண்ட புனிதன் காமராசர், நாட்டுக்காகச் சிறையில் செலவிட்ட நாட்கள் மட்டும் 3000த்திற்கும் மேல்.

“பந்தம் வந்தால் பாசம் வரும்! பாசம் வந்தால் தேசப்பணி பாதிக்கும்!” என்று கருதிய அவர் திருமணமே செய்து கொள்ளாமல் நாடே என் வீடு என்று நாட்டுக்காகத் தன்னையே அர்ப்பணித்தார். பாரத மக்களுக்கு வழிகாட்டும் ஒளி விளக்காய் விளங்கியவர்.

முடிவுரை:
இவ்வாறு கர்மவீரர் காமராசர் எனப் போற்றப்படும் இந்தக் கறுப்புத் தங்கம், பாரத ரத்னா உள்ளிட்ட விருதுகளையும் பெற்றுள்ளார். இவரது நாட்டுப்பற்றை நாமும் பின்பற்றி பிறரையும் நல்வழிப் படுத்த வேண்டும்…

சி. உமா சுகிதா
8ஆம் வகுப்பு “பி” பிரிவு.
அரசு மகளிர் மேல்நிலைப்பள்ளி, சாயல்குடி.

பதிவாசிரியரைப் பற்றி

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *